• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องผ่าล้อหน่อยค่ะ  (อ่าน 1073 ครั้ง)

ฝน

• บุคคลทั่วไป
    ขอถามเรื่องผ่าล้อหน่อยค่ะ
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อยากทราบว่ารถเต่าที่เอาล้อไปผ่าแล้วมันต่างจากยังไม่ได้ผ่าล้อยังไง ที่สำคัญคือค่าใช้จ่ายเท่าไหรEเพราะว่าใกล้วันเกิดน้องชายแล้ว เห็นเค้ารักรถเต่ามาก อยากให้เงินเค้าไปทำ ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบนะค่ะ
    [ 4 พ.ย. 2544 , 20:18:17 น

ทศ

RE: ขอถามเรื่องผ่าล้อหน่อยค่ะ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    -ล้อเต่าเดิมEมีหน้ากะทะกว้าง 4 นิ้ว และ 4.5 นิ้ว ซึ่งออกแบบมาให้ใส่กับยางหน้าแคบเพื่อให้การขับขี่ที่นุ่มนวล คล่องแคล่วประหยัดน้ำมัน ไม่ติดหล่มโคลน โดยไม่เน้นความเร็วมากนัก
    -ต่อมาผู้ใช้ต้องการปรับปรุงสมรรถนะขึ้นจากเดิมต้องการความเร็วมากขึ้น การทรงตัวที่ดีขึ้นจึงขยายล้อให้กว้างโดยใช้ลายกะทะเดิมแต่เปลี่ยนหน้าล้อเอาของรถชนิดอื่นมาใสEเช่น เบนซEี่หน้ากว้าง 5.5 นิ้ว งานนี้ต้องอาศัยฝีมือช่างว่าตัดออกจากล้อเดิมและเปลื่ยนใส่เข้าได้เรียบร้อยเพียงใด ซึ่งบางก็ทำไม่ดีทำให้วิ่งแล้วสั่นถ่วงล้อแล้วก็ไม่หาย ช้ำใจเสียดายล้อเก่าด้วย ผมว่าเปลี่ยนใส่แม๊กโฟลEดีกว่าครับแน่นอนกว่า เบื่อเมื่อไหร่ก็นำชุดล้อเดิมมาใสE/font>
    5 พ.ย. 2544 , 07:57:08 น

otto63

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อย่างที่คุณทศแนะนำไว้ครับ ถ้ารักจะผ่า (เพราะล้อแมค vw แพงหูฉีE ก็หาร้านทำดีๆหน่อย ต้องคำนวนค่า offset ดีๆนะครับ เดีEวผ่าแล้วล้อติดลบ มันจะล้นออกมา วิ่งแล้วโคลนดีดขึ้นหลังคา ต้องล้างทุกวันครับ
    5 พ.ย. 2544 , 08:46:01 น

ฝน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ขอบคุณมากนะค่ะ  =^_^=
    8 พ.ย. 2544 , 18:01:52 น