• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนแบตเตอร์รี่...ครับ^0^ โกโก้ พี่ช่างเหอะ, คุณหิน เหล็ก ไฟ ช่วยด้วย  (อ่าน 12556 ครั้ง)

เป้...สุพรรณ

• บุคคลทั่วไป
    อยากถามว่า ถ้าเปลี่ยนแบต ตามร้านแบตทั่วๆไป OK ป่าวครับ
    ไม่ทราบว่าจะมีปัญหากับระบบไฟที่รถ ป่าว
    เพราะว่าที่อู่ VW แถวๆบ้าน ค่าแบต แพง ครับ

[ 12 พ.ค. 2551 , 16:37:46 น

โก้

พี่เป้ครับ อู่ทั่วไปก็เปลียนได้พี่ เอา 75Am ขั้วหลบ แบบเดิมๆนะพี่ เมื่อก่อนผมซื้อก่อนแบตปรับราคานะครบัพี่เป้ ของ พานาโซนิค 1850 ครับเขารับประกัน 18 เดือน ใช้มา 4 เดือนแบตไม่เก็บไฟเครมได้ของใหม่ไป 1รอบ ตอนนี้ใช้ปกติดีครับพี่ ราคาตอนนี้ปรับราคามาสูงมากครับพี่เป้
    12 พ.ค. 2551 , 17:07:26 น

ขอบคุณครับ...โกโก้ ^0^
    แต่ว่า ตอนนี้พี่อยู่ที่ สุพรรณ อ่ะดิไม่รู้ว่า Battery Panasonic จะมีอ่ะป่าว
    ยังไม่มีแผนที่จะเข้า กทม. เลย ถ้าเข้าก็วันอาทิตย์ อย่างเดียวครับ ใช้ ยี่ห้ออื่น ได้ป่าว ช่วยแนะนำด้วย.....

12 พ.ค. 2551 , 17:15:47 น

oatty

ของผมใช้ 3K ครับ 75Am เหมือนกันแลกลูกเก่าไปด้วย 2650 บาท
    เปลี่ยนตอนมีนาคม ตอนนี้สตาร์ทง่ายดีครับ ที่เดียว

12 พ.ค. 2551 , 17:16:42 น

หมุกเหล็กไฟ

เรื่องอู่/ร้านก็ตาม ท่านโก้ครับ แต่หาอู่/ร้านที่ไม่มีเจ้เจ้าของมาคุม เจ้มาคุมต่อยาก!!
    ส่วนเรื่องยี้ห้อผมว่าคงไม่แตกต่างอะไรกันมาก ผมก็ใช้ 3Kมาจะสองปีแล้ว ยังไม่มีปัญหาเรื่องไฟแต่อย่างได มั่นดูน้ำกลั่นบ้าง

ส่วนข้อมูลเพิ่มเติมเรื่องแบตลองไปดูตาม Link ข้างล่างนะครับ  

อีกเรื่องครับ หิน เหล็ก ไฟ วงแตกแล้วครับ
    ผมมาทำวงใหม่แล้วครับเป็น หมุก เหล็ก ไฟ
    55++

http://vwthai.hypermart.net/Clubhouse/29128.html

12 พ.ค. 2551 , 18:00:32 น

คันสีขาว

เพิ่งเปลี่ยนแบตเตอรรี่ไปเมื่อ 11 พ.ค. 2551 ขนาด 75 MAh (รถ B4) ของพานาโซนิค ราคาพร้อมกับเทรินลูกเก่าไป 2600 บาทครับ ซื้อที่ร้านที่บางกรวย หน้าปากทางเข้าหมู่บ้านสมชายครับ
    13 พ.ค. 2551 , 11:12:55 น

เดี่ยวสี

พี่ หมุกเหล็กไฟ ครับ สมาชิกครบวงหรือยังครับ ถ้ายังผมสมัคร 1 คนครับ 555

ขอสอบถามหน่อยครับว่า เมื่อสตาร์ทรถแล้ว วันที่ เวลา รีเซต มาเป็น 00 ใหม่ นี่อาการว่าแบตฯ จะไปใช่ไหม? ครับ
    ส่วนรายการอย่างอื่นใน MFA ปกติครับ

ขอบคุณมากครับ

13 พ.ค. 2551 , 11:36:18 น

หมุกเหล็กไฟ

ได้เลยครับ Khun เดี๋ยวซิ
    ผมขาดมือชงอยู่พอดี ๕๕๕๕๕+++

เรื่องไมล์  อาการแบบนี้ของผมก็เคยเป็น
    (ปัจจุบันตัวเลขบอกเวลาวิ่งตลอด)
    ได้ทดลองยืมแบตของเพื่อนที่พึ่งเปลี่ยนมาใหม่ อาการดังกล่าวก็ไม่ได้สูญหาย
    จึงคิดว่าน่าจะเป็นที่ตัว เรือนไมล์เองทีจะหมดอายุ  แต่ผมก้ยังใช้อยู่นะเพราะ function หลักๆยังไช้ได้ไม่มีปัญหาแต่อย่างได  ถ้ามีเพื่อนอยู่แถวนั้น ทดลองเอามาสลับกันดูก่อนก้ได้นิครับ ก่อนที่จะตัดสินใจเปลี่ยนอะไร เพราะดูแล้วหลักพันนะ

13 พ.ค. 2551 , 18:51:30 น

เป้....สุพรรณ

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่ให้คำตอบครับ
    อย่างหนึ่งที่กลัวก็คือ ถ้าเวลาถอดแบต แล้วเปลี่ยนลูกใหม่
    จะทำให้ระบบสัญญาณไฟฟ้าต่างๆ มีปัญหาหรือป่าวครับ....ช่วยอธิบายให้หน่อยครับ

14 พ.ค. 2551 , 09:26:51 น

ระบบไฟไม่มีปัญหาไรหรอกครบัพี่เป้ เพียงแต่ว่า มันจะรีเซทพวกนาฬิกา  ระบบวิทยุ เลขไมล์หน้าจอจะเป็น 0 หมดเราต้องตั้งเองใหม่ครับพี่เป็  หรือจะมาเปลียนที่ยุดยาก็ได้นะพี่ คิๆๆๆ
    14 พ.ค. 2551 , 12:55:09 น

ขอบคุณครับ...โกโก้
    อยู่ที่ ยุดยา เหรอ?

14 พ.ค. 2551 , 15:23:06 น

โก้

อิอิ แม่นแล้วครับพี่เปเป้ ผมอยู่อยุธยาครับ คิๆๆๆ
    14 พ.ค. 2551 , 15:38:21 น

โก้

อิอิ แม่นแล้วครับพี่เปเป้ ผมอยู่อยุธยาครับ คิๆๆๆ ว่าแต่ผมชื่อโก้อ่ะครับพี่ไม่ใช่
    14 พ.ค. 2551 , 15:39:06 น

โก้

อิอิ แม่นแล้วครับพี่เปเป้ ผมอยู่อยุธยาครับ คิๆๆๆ ว่าแต่ผมชื่อโก้อ่ะครับพี่ไม่ใช่ โกโก้ ครับ คิๆๆ
    14 พ.ค. 2551 , 15:39:26 น

อยากทราบรายละเอียดของ แบตแห้งครับ
    19 ส.ค. 2551 , 15:29:06 น