• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: *ย้อนหลังครับช่วยลงความเห็นในกระทูที่ 00230 หน่อยครับ  (อ่าน 943 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    ช่วยลงความเห็นหรือขอคำแนะนำในกระทูที่ 00230 ด้วยครับ ผมจะได้เอาไปช่วยในการตัดสิน
    ใจครับ ไม่รู้ว่าแบบไหนน่าใช้ผมชอบทั้งสองแบบ
    ครับ

[ 14 ธ.ค. 2543 , 02:37:12 น

เต่าจอไข่

• บุคคลทั่วไป
    หาจอไข่ที่มีหลังคาถลกด้วยซิครับจะได้ไม่ต้องเลือก แต่ถ้าไม่มีต้องถามตัวคุณเองละครับว่าชอบแบบไหนมากกว่า มันมีข้อดีข้อเสียครับ ถ้าใช้จอไข่อะไหล่เดิมๆจะแพงและหายากกว่า ปี60 แต่การซ่อมและบำรุงรักษาของหลังคาถลกจะลำบากหน่อยต้องทนุถนอมหน่อยเพราะมันเก่าแล้ว อะไหล่หายากมากส่วนใหญ่ต้องสั่งจากนอก  ขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วยครับ ถ้าใช้ทุกวันแถมติดแอร์ด้วยใช้หลังคาแข็งจะดีกว่า แต่ถ้าใช้ขับเท่ห์ๆไม่ได้ใช้ทุกวันไม่ติดแอร์ใช้หลังคาถลกก็ได้ มันได้อย่างเสียอย่างครับ แต่ตอนนี้ผมใช้จอไข่ปี56อยู่ครับ อะไหล่ส่วนใหญ่ก็เหมือนป๊60 แต่ถ้าปี53-55 จะมีหลายจุดที่ใช้ด้วยกันไม่ได้ครับ หวังว่าคงช่วยให้ตัดสินใจง่ายขึ้นนะครับ
    15 ธ.ค. 2543 , 00:01:42 น