• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อู่ที่เลวที่สุด อู่ตาโจนั่งเกล้า  (อ่าน 3293 ครั้ง)

ซวยจริงๆ

• บุคคลทั่วไป
    เป็นอู่ที่เอาเปรียบรับเงินครบแล้วไม่ยอมทำให้เป็นปีไปหาแกที่ไรแกบอกว่า อีก 1 เดือนแกไม่รับผิดชอบเลย ทุกคน ห้ามเข้าไปซ่อมรถโดยเด็ดขาด อัตรายมาก ชอบยำรถลูกค้า ผมโดนมาแล้ว เลยมาแจ้งเตือนเพื่อน ทุกๆ คน
    [ 2 พ.ย. 2550 , 15:26:06 น

ผมเห็นด้วย

RE: อู่ที่เลวที่สุด อู่ตาโจนั่งเกล้า
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมอยู่ แถวนั้น คืออู่ตาโจ แก่จะอยู่เชิงสะพานพระนั่งเกล้า ขาลงจากสะพานคือฝั่งที่มาจากบางบัวทองเข้าสนามบินน้ำ แก่ชุ่ย จริง ผมได้ยินมานานแล้วแก่ ซ่อม รถ Volk
    (รถเต่า) แต่เดียวนี้แก่รับซ่อมรถทุกชนิดแก่ชอบเอาอะไหล่ลูกค้าไปขายและเอาอันเก่ามาใส่ให้แทน ผมได้ยินมาจาก ช่างที่ทำอยู่กับแก เพราะช่างอยู่ข้างบ้านผมแกเคยเล่าให้ฟังบ่อยๆ และชอบดองรถลูกค้าไว้นานๆแล้วเรียกเก็บเงินมัดจำก่อน และได้เงินแล้วแกก็ไม่ทำให้ พอลูกค้าไปถามกำหนดเสร็จแกก็อ้าง ต่างๆ นาๆ แต่แกป็นคนพูดจาดี คนใช้รถทุก คนต้องระวังให้ดี ห้ามเข้าเด็ดขาด อู่ ตา โจ เซอร์วิส (ช่างที่อุ่แกเคยเล่าให้ฟัง) เดียวนี้ช่างออกหมดแล้ว เหลือ ลูก แก กับเมียแก เพราะแกไม่จ่ายเงินเดือนลูกน้อง

2 พ.ย. 2550 , 15:42:49 น

ผมเห็นด้วย

RE: อู่ที่เลวที่สุด อู่ตาโจนั่งเกล้า
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมอยู่ แถวนั้น คืออู่ตาโจ แก่จะอยู่เชิงสะพานพระนั่งเกล้า ขาลงจากสะพานคือฝั่งที่มาจากบางบัวทองเข้าสนามบินน้ำ แก่ชุ่ย จริง ผมได้ยินมานานแล้วแก่ ซ่อม รถ Volk
    (รถเต่า) แต่เดียวนี้แก่รับซ่อมรถทุกชนิดแก่ชอบเอาอะไหล่ลูกค้าไปขายและเอาอันเก่ามาใส่ให้แทน ผมได้ยินมาจาก ช่างที่ทำอยู่กับแก เพราะช่างอยู่ข้างบ้านผมแกเคยเล่าให้ฟังบ่อยๆ และชอบดองรถลูกค้าไว้นานๆแล้วเรียกเก็บเงินมัดจำก่อน และได้เงินแล้วแกก็ไม่ทำให้ พอลูกค้าไปถามกำหนดเสร็จแกก็อ้าง ต่างๆ นาๆ แต่แกป็นคนพูดจาดี คนใช้รถทุก คนต้องระวังให้ดี ห้ามเข้าเด็ดขาด อู่ ตา โจ เซอร์วิส (ช่างที่อุ่แกเคยเล่าให้ฟัง) เดียวนี้ช่างออกหมดแล้ว เหลือ ลูก แก กับเมียแก เพราะแกไม่จ่ายเงินเดือนลูกน้อง

2 พ.ย. 2550 , 15:43:05 น

ผมเห็นด้วย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »

2 พ.ย. 2550 , 15:43:24 น

ก็เห็นเหมือนกัน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เจ้าของกระทู้ IP:124.121.72.242
    คนตอบ IP:124.121.72.242
    นึกว่าคนอื่นไม่เห็นหรือไง?

2 พ.ย. 2550 , 17:43:48 น

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ตกลง...ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร? วานผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ;D
    2 พ.ย. 2550 , 18:06:12 น

jschai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมเคยไปเปลี่ยนลูกปืนล้อ b4 ก็ใช้ได้ครับ แต่ผมนั่งรอ ไม่ได้ทิ้งรถไว้ อีกครั้งรถเต่า ไปทำไรจำไม่ได้ แต่ก็ไม่มาก ทิ้งรถไว้กลับมาไม่เสร็จบอกพรุ่งนี้ แกก็มีรถจอดรอซ่อมในอู่หลายคัน ถามก็บอกว่าลูกค้ามาทิ้งไว้ รอเงินค่าซ่อมอยู่ ความเห็นผมถ้าจะทำไรที่รอรับได้เลยก็ดี
    2 พ.ย. 2550 , 22:49:25 น

classical

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เพื่อนผมโดนอย่างที่ท่าน IP เดียวกันด้านบนว่าทุกประการ

แนะนำให้ระวังครับ  อย่าไปหลงเชื่อเรื่องราคาที่ถูกจนเวอร์

บทสรุปทำสี กับเวลา2ปี  ได้รถที่แย่กว่าตอนเอาเข้าไป  

ได้อะไหล่ที่ค้นๆเอาในอู่ มายัดใส่กลับให้

ได้ตามไปจ่ายค่าเดินสายไฟเองกับอู่เดินไฟที่เขาเอาไปส่ง

ได้ลากซากรถตัวเองกลับด้วยความเจ็บช้ำ

3 พ.ย. 2550 , 13:24:14 น

FCUKRAPOKE

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ถ้าเป็ฯเรื่องจริงก็ MOON LIGHT มากครับ

3 พ.ย. 2550 , 15:49:01 น

ก็เห็นเหมือนกัน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    คุณ : classical ท่าจะไม่เก๊ต
    IP เดียวกันนั่นแปลว่า เจ้าของกระทู้ กับ คุณผมเห็นด้วย เป็นคนๆเดียวกัน ใช้เครื่องคอมฯเครื่องเดียวกันส่งข้อความ
    โปรดเข้าใจตามนี้

3 พ.ย. 2550 , 19:51:19 น

ลุงเต่า

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ถ้าเป็นอู่ซ่อมรถโฟล์กเต่า ลองโพสต์ถามในเว็บโชว์ไทม์ดูซิครับ พวกใช้เต่าเขาจะรู้เกือบทุกอู่ เพราะเขาจะแชร์ประสบการณ์กัน
    4 พ.ย. 2550 , 09:48:03 น

ผมเห็นด้วย

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    รายละเอียดของเจ้าของกระทู้เป็นของเพื่อนผมรู้จักกันที่บริเวณอู่ใหม่ที่เจ้าของกระทู้เขา ลากรถไปทำ และก็ได้พูดคุยกันเลยเล่าที่ได้พบได้เจอกันมาให้กันฟัง และก็เลยมาชวนกัน Post เพื่อเตือนให้เพื่อนๆ ที่ได้อ่าน"ได้ระวังไว้ ก็เลยใช้ Computer ตัวเดียวกันเวลาใกล้เคียงกันครับ
    5 พ.ย. 2550 , 15:21:32 น

ผมเห็นด้วย

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    รายละเอียดของเจ้าของกระทู้เป็นของเพื่อนผมรู้จักกันที่บริเวณอู่ใหม่ที่เจ้าของกระทู้เขา ลากรถไปทำ และก็ได้พูดคุยกันเลยเล่าที่ได้พบได้เจอกันมาให้กันฟัง และก็เลยมาชวนกัน Post เพื่อเตือนให้เพื่อนๆ ที่ได้อ่าน"ได้ระวังไว้ ก็เลยใช้ Computer ตัวเดียวกันเวลาใกล้เคียงกันครับ
    5 พ.ย. 2550 , 15:22:08 น

JeeD

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมเคยโดนมาแล้วครับ คือ
    1.เปลี่ยนปั๊มน้ำมัน(มือสอง)พร้อมลูกลอย 2.เปลี่ยนซีลเกียร์ เพราะของเก่ารั่ว
    3.เปลี่ยนตาน้ำหน้าเครื่อง(ของใหม่)
    4.ตวจเช็ครอยรั่วของน้ำ(เพราะต้องเติมน้ำวันละ 1 แก้ว)
    5.เปลี่ยนซีลแทงค์น้ำมันเครื่อง(ของใหม่)
    ทั้งหมดคิดเงินผม 9000 กว่าบาท(จำเศษไม่ได้เพราะไม่อยากจำเนื่องจากเสียความรู้สึกและเสียค่าโง่)
    ผลที่ได้รับเป็นดังนี้
    1.เอารถออกมาจากอู่ไม่ถึง 2 กิโล น้ำมันหมด เนื่องจากเกร์เพี้ยน เรพาะน้ำมันหมดแต่เกร์ชี้เกือบถึงครึ่งถัง ให้นำไปแก้ ปัจจุบันเติมน้ำมันเต็มถัง เกร์ชี้ที่อีก 2 ขีด ถึงจะเต็มถัง สรุปลูกลอยมีปัญหา และผมโง่เองที่น้ำมันหมดถังแต่ไม่รู้และไม่ได้ตรวจสอบและรถเจ้ากรรมดันไปตายที่หน้าอู่พอดี เรียกให้มาดูบอกว่าปั๊มน้ำมันเสีย (เลยโดนซะ)
    2.เปลี่ยนมาแล้วตอนนี้ยังมีอาการน้ำมันเกียร์ซึมออกมาอีกแต่น้อยกว่าเก่า
    3.เปลี่ยนแล้วปั๊กตาน้ำมีน้ำรั่วต้องถอดออกมาเปลี่ยนโอริงและใช้ซีรีโคลทาช่วย (ซ่อมเอง)
    4.ตรวจแล้วช่างทำการแก้โดนเอาซีรีโคลทาด้านตาน้ำข้างเครื่อง ผลขับได้ 1 อาทิตย์รั่วอีก (ต้องซ่อมเองถึงหาย) และจะให้ผมเปลี่ยนท่อน้ำด้านหน้าเครื่อง จะคิดเงินเพิ่มอีกเส้นละ 550 บาท ทั้ง ๆ ที่ตอนแรกคิดราคาเหมาจ่ายไปแล้ว (ผมเลยไปซื้อท่อของนิสสันราคา 100 กว่าบาทมาเปลี่ยนเอง)
    5.เปลี่ยนแล้ววิ่งได้ประมาณ 2 อาทิตย์รั่วอีก เลยต้องถอดออกมาซ่อมเองโดยเอาซีลีโคลทาและพ่นสีแทงค์ใหม่ซะเลย
    ที่เล่าให้ฟังนี้ยังมีเรื่องจุกจิกอีกมาก ผมก็ไม่กล้ากลับไปให้แก้ไขอีกเพราะกลัวรถพัง เลยตัดสินใจซ่อมเองดีกว่า ยกเว้นเรื่องเกียร์เพราะผมทำไม่ได้ จึงขอเตือนทุก ๆ ท่านเอาไว้ครับ (ถามราคาล้างตู้แอร์ โดยถอดคอนโซนใช้เวลา 1 วัน รวมค่าน้ำยาแอร์และอื่น ๆ แล้ว 800 บาท แต่ผมไม่กล้าให้ทำแล้วครับ หรือใครจะลองก็ได้นะครับแต่ขอให้เฝ้าตลอดนะครับ)

8 พ.ย. 2550 , 10:44:54 น

kuka

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    สรุปคือ

เจ้าของกระทู้ ก็คืออู่คู่แข่ง ที่เสียผลประโยชน์ ที่มาใช้วิธีสกปรก โพสตั้งกระทู้ไว้  

แต่ด้วยความโง่ ที่ไม่รู้ว่าเค้าviewดูIP ได้   เลยโพสข้อความที่ด่าเค้าเพิ่มอีก  เพื่อจะได้ให้คนที่เข้ามาอ่านมีความรู้สึกว่าเป็นเรื่องจริง

9 ธ.ค. 2550 , 00:43:06 น