• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: volkswagen transporter t3 ควรวางเครื่องอะไรดีครับ ช่วยบอกหน่อยครับอยากรู้มากๆ  (อ่าน 7838 ครั้ง)

น้อง เอ็ม -

• บุคคลทั่วไป
    อยากรู็ว่า volkswagen transportet t3 ควรวางเครื่องอะไร เพราะเครื่องเดิมกินน้ำมันมากไม่ไว้แล้ว และ แนะนำร้านที่ฝีมือเก่งๆให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
    [ 11 ต.ค. 2550 , 16:08:33 น

วีระ

ดู 26006 ครับ
    11 ต.ค. 2550 , 18:20:40 น

โชติ

จะเสริมว่าถ้ามันเปลืองน้ำมันมาก แก้ปัญหาตรงที่สุดคือติดแก๊สครับ เปลี่ยนเครื่องอื่นก็ยังกินอยู่นะครับเพราะมัน"รถตู้"ครับ
    12 ต.ค. 2550 , 17:56:55 น

กาลามัง

เครื่องซุบารุ EJ-20, 22, 25 ครับ ค่าวางเครื่องประมาณ 6-8 หมื่นครับ แล้วแต่ว่าจะทำอะไรเพิ่มบางครับ แนะนำให้ทำเบรคกับช่วงล่างเพิ่มด้วยนะครับ T3 ไม่ได้ออกแบบมาให้รองรับแรงม้ามากขนาดนี้ครับ แต่ถ้าจะให้ประหยัดคงต้องติดแก๊สอ่ะครับ
    จริงๆ ถ้าเครื่องเดิมยังพอโอเวอร์ฮอลได้แล้วนำไปติดแก๊สก็น่าจะลดค่าใช้จ่ายได้พอสมควรครับ เพราะเอาเข้าจริง 200 แรงม้าของ EJ ใช้ไม่คุ้มเท่า 100 แรงม้าของเครื่องเดิมแน่ครับ (ใจไม่กล้าพอ วิ่งได้ 100 ก็ถอนแล้วครับ ฮิฮิ)

16 ต.ค. 2550 , 09:28:01 น

วางเครื่องToyota 3s 2000 cc ปรับปรุงแก้ไขหม้อน้ำมาอยู่ท้ายเครื่องใช้พัดลมไฟฟ้า 2ตัวคู่เพื่อแก้ไขปัญหาความร้อน
    ชุดครัช เกียร์ใช้ของเดิม ใช้แก๊ส 6.5-7 กม/ลิตร

6 ม.ค. 2551 , 11:36:10 น

ของผมติดแก๊สวิ่ง รังสิต บางแค เติมแก๊ส 200 ยังเหลือเลยครับ
    3 ธ.ค. 2552 , 14:00:24 น

vw t4 อยากทราบเปลี่ยนเครื่องเป็น toyota หรือ nissan ได้หรือไม่ครับ
    28 ส.ค. 2011 , 00:32:05 น

vw t4 อยากทราบเปลี่ยนเครื่องเป็น toyota หรือ nissan ได้หรือไม่ครับ
    28 ส.ค. 2011 , 00:32:22 น

28 ส.ค. 2011 , 00:32:37 น

พี่ น้อง

t3  วิ่ง 50- 80 สั่น และ หอน อยากทราบว่าเป้นอะไร ต้องแก้ไขอะไร บ้าง ครับ....มือใหม่ครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    เราใช้ T3 ปี 1989 ล่วง 3 ขวบปี เห็นพ้องกับคุณโชติและคุณกาลามัง
    เครื่องถ้าไม่เลวร้ายจนขุนไม่ขึ้น ก็จะจบที่ JPN พวก EJ (พิมพ์นิยม) เครื่องค่ายอื่นพอมีบ้าง ค่าเครื่อง ค่าแปลง ค่าแรง ค่าอุปกรณ์เบ็ดเตล็ด พอสมควร (หลายอยู่)
    Overhaul เครื่องเดิมเป็นทางออกที่ดี (ในสายตาของผม) มีตังค์เหลือเผื่อเสริมเติมแต่งให้น้อง T3 งามขึ้น
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2013, 04:45:05 pm โดย T3 Scout »

หะมู

• Hero Member
    ต้องบอกว่าคุณน้อง เอ็ม โชคดีนะโพสถามมาก็มีนักเลงรถตู้ช่วยแนะนำหลายท่าน คุณโชติ คุณวีระ ที่ห่างหายไปนาน คุณ T3 Scout นี่ก็ใจคอหนักแน่น โดยเฉพาะคุณกาลามังนี่ จัดว่าแบบ T3 เฉพาะทาง สมควรฝากเนื้อฝากตัวไว้ เพราะนอกจากรถสวยแล้ว ยังมีของเล่นของแต่งเยอะครับ เรื่องเปลี่ยนเครื่องนี่ผมไม่ถนัดนะ ของผมมันแค่ T2 แต่ก็ยังพันธุ์เดิม ที่ผ่านตามาเห็น T3 ที่เอาโตโยต้ามาใส่มั่ง มิตซุบ้าง ไม่จบเลย ล่าสุดนี่เจ้าของเป็นช่างเองเอาซูบารุมาวาง กว่าจะจบก็ทุบกันนาน อาศัียเจ้าของทำเองเค้าก็ชมว่าดี แต่ผมไม่ชอบนะรถโฟล์กก็น่าจะใช้เครื่องโฟล์ก ไม่งั้นก็ไปหารถตู้ญี่ปุ่นมาใช้เลย เห็นแล้วเสียดายรถครับ ทั้งแหวะทั้งตัด บางทีก็ก้นตุง ว้่า น้ำตาจะไหล

dorn

• Hero Member
    คุณพี่ น้อง ครับ

เรื่อง t3 และเป็นมือใหม่ด้วย ขอแนะนำให้เข้าไปที่ type2shop ครับ

คงได้ความรู้มากมายครับ มีอาจารย์ใหญ่หลายท่านให้คำแนะนำได้

ถ้าเข้าไปดูแล้วจะติดใจ สังคมเล็กๆอบอุ่นไปอีกแบบครับ

แล้วจะรอครับ .....