• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหาอู่ซ่อมดีดี แถวๆพระราม3 - สาธุประดิษฐ์ หรือใกล้เคียงค่ะ  (อ่าน 2420 ครั้ง)

passat girl -

• บุคคลทั่วไป
    ขอรบกวนถามเรื่องอู่หรือช่างซ่อม VW ดีๆน่ะค่ะ คือปกติจะไปซ่อมกับช่างกร (อนุสรณ์สถาน) น่ะค่ะ เพราะแต่ก่อนนี้บ้านอยู่ดอนเมือง แต่ตอนนี้ย้ายมาอยู่คอนโดตรงพระราม 3 ค่ะ มีคนแนะนะให้ไปหาช่างไก่ (อู่นางลิ้นจี่) แต่ว่าอู่นั้นเค้าปิดไปแล้วค่ะ แม้ว่าช่างไก่จะยังรับงารนอยู่บ้าง แต่อุปกรณ์และเครื่องมือต่างๆก็ไม่ครบถ้วนค่ะ มำคำแนะนำบ้างไหมคะ?

[ 2 ก.ค. 2550 , 11:10:34 น

V

ช่างแก๊บ อู่ VW พระราม 3 ระหว่างซอย 46- 48 โทร.089 1443641

2 ก.ค. 2550 , 11:16:03 น

โต้ง

แล้วแถวหลักสี่ มีอู่ vw ตรงไหนบ้างครับ
    2 ก.ค. 2550 , 11:49:59 น

noomfire

แถวหลักสี่ผมว่า ช่างแมว ลาดปลาเค้า ดีสุดครับ
    2 ก.ค. 2550 , 12:24:23 น

MAN

ช่างเป้ ซ.ชินเขตก็ใช้ได้ครับ
    2 ก.ค. 2550 , 12:35:45 น

ช่างกรตรงอนุสรณืสถานก็โอนะคะ
    2 ก.ค. 2550 , 13:13:30 น

MAN

ใช่ condo ตรงริมน้ำ ก่อนถึงธนาคารกรุงศรี สำนักงานใหญ่หรือเปล่าครับ
    ถ้าใช่...อู่พระราม 3 ก็อยู่ตรง condo นั่นแหละครับ

2 ก.ค. 2550 , 13:54:20 น

ไม่ใช่ค่ะ อยู่คอนโด ตรงวอยนาคสุวรรณ หลังโลตัสพระราม 3 ค่ะ
    อู่ตรงคอนโด (ที่คุณ Man บอก) เนี่ย ที่รับซ่อมวอลโว่ด้วยใช่ไหมคะ? ป้ายสีเหลืองๆ อันใหญ่ๆ ช่างเยอะๆ ใช่ไหมเอ่ย?
    ถ้าใช่...เคยไปซ่อมแล้วค่ะ ตอนนั้นใช้ passat B4 (ปี 96) อยู่ค่ะ เค้าเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องให้โดยไม่บอกเราก่อน แต่ก็โอเคน่ะค่ะ จ่ายไป 6,xxx บาท ต่อมาประมาณปีนึง หรือเกือบๆปีนี่แหละค่ะ ต้องไปเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องใหม่ (กับช่างกร เจ้าประจำ แต่อยู่ไกลมาก) เพราะยางรองแท่นเครื่องอันนั้นเป็นของเทียมและเค้าใส่ผิดด้านค่ะ เลยไม่กล้ากลับไปอีก แต่ไม่ได้มีเจตนาว่าว่าอู่นี้นะคะ ต้องขอโทษที่เขียนมาเล่าให้ฟังอย่างนี้ เค้าอาจจะดีก็ได้ และสิ่งที่เกิดกับดิชั้น อาจจะเป็นเพียงเหตุบังเอิญค่ะ

2 ก.ค. 2550 , 15:58:10 น

พัฒน์ B4

ถ้าเป็นอู่ที่รับซ่อมวอลโว่ด้วย และป้ายเหลืองๆอย่างที่บอก เขาปิดไปแล้วไม่รู้ย้ายไปที่ไหน แต่ถ้าอยู่เลยซ.พระราม3 48 ไปหน่อยติดถนนใหญ่ เป็นอู่ช่างแก๊ป โฟล์คพระราม 3 ครับผม สงสัยคนละอู่กันมั้งครับ
    ของผมก็เพิ่งไปเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่อง+แท่นเกียร์มา ประมาณ 3 เดือน ราคาไม่ถึงเลยครับ

2 ก.ค. 2550 , 16:12:48 น

ขอบคุณค่ะคุณพัฒน์ B4, คุณแมน, คุณ V และพี่ๆสมาชิกคนอื่นๆด้วยนะคะ ที่ให้คำแนะนำดีดี  อู่ช่างแก๊ปน่าสนใจมากค่ะ คงต้องไปเร็วๆนี้แล้วล่ะค่ะ เพราะว่าตอนนี้เจอปัญหาเบาดับ และ สตาร์ทติดยากมากๆ (ตอนเครื่องร้อน) เมื่อวันศุกร์ก็เพิ่งไปดับมาเองค่ะ ตรงหน้าสวนลุมไนท์ฯ ตอนประมาณ 6 โมงเย็นครึ่ง ฮือ ฮือ โดนรถคันอื่นๆบีบแตร (สรรเสริญ) กันให้ลั่นเลยค่ะ :)
    2 ก.ค. 2550 , 16:50:34 น

คนฝั่งธน

wat auto 081-349-6063
    3 ก.ค. 2550 , 10:58:39 น

ไปพระราม2ไหมครับ มีอยู่ที่วัดท่าข้าม จำชื่อไม่ได้ เคยใช้บริการอยู่ การวิเคราะห์อาการดี ประสบการณ์ใช้ได้ แต่ต้องต่อคิว
    3 ก.ค. 2550 , 20:09:14 น

คุณ piggy64 ไม่ลองเข้าไปอู่โฟล์คแถวพระราม 9 ล่ะค่ะที่เค้าเพิ่งย้ายมาจากตรงสุขุมวิทอ่ะค่ะ ร้านนี้ดีตรงที่ว่าเค้ามีอะไหล่เปลี่ยนได้เลย (สั่งเอง) เพราะว่าถ้าเป็นช่างที่อื่นเนี่ยเค้าต้องไปซื้ออะไหล่ตามร้านแบบนี้ แล้วก้อมาบวกเราอีกทีนึงอ่ะ .. มันก็เลยจะแพงกว่า ช่างที่นี้เค้าเก่ง ๆ ดีนะค่ะ ราคาไม่แพง งบไม่บานปลายด้วยค่ะ ลองโทรไปจองคิวที่จะเอารถเข้าไปดูสิค่ะ 02-5140723-5
    13 ก.ค. 2550 , 12:01:33 น