• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีถอดพวงมาลัยมาทาจารบีคอพวงมาลัยหน่อยครับ  (อ่าน 758 ครั้ง)

โอ๋ Vento

• บุคคลทั่วไป
    ...ผมกะว่าจะลองถอดพวงมาลัยมาทาจารบีหน้าคอนแทคแตรเวนโต้  ไม่ทราบว่าจะถอดอย่างไร  ท่านใดทราบช่วยชี้แนะ  (อย่างละเอียด)ด้วยครับ...
    [ 22 ก.พ. 2550 , 07:16:21 น

TUB โฟล์คกะปัด

เคยเห็นช่างทำนะครับ
    แกะฝาปิดแตรออกมาได้เลย เพราะไม่ได้มีน๊อต ถอดฝาแตรออกมาได้คุณก็จะเห็นส่วนภายในทันที

22 ก.พ. 2550 , 16:10:01 น

โอ๋ Vento

...แกะยังไงละครับ??  งัดแงะอย่างไรบ้างครับ...
    23 ก.พ. 2550 , 06:25:35 น

หนึ่ง

ถ้าเหมือน b4 ก็คือจะมีหัวหกเเหลี่ยมอยู่ 2 ตัวซ้ายขวา เอามือลูบหลังพวงมาลัยหรือก้มดู ถ้าเหมือนกันก็หา 6 เหลี่ยมไขออก แล้วค่อยแงะตัวปิดแตรออกมา ว่าต่อว่าเสียงดังกุกๆนี่เกี่ยวกับคอนแทคแตรด้วยเหรอครับ ผมเคยแกะเห็นตัวปัญหาน่าจะเป็นที่ลูกปืนคอพวงมาลัย อย่างไรถ้าอัดจารบีแล้วหายช่วยรายงานผลด้วยผมจะลองทำดุบ้างเพราะของผมก็ดังกุกๆเหมือนกันครับ
    23 ก.พ. 2550 , 10:52:17 น

หนึ่ง

ถ้าเหมือน b4 ก็คือจะมีหัวหกเเหลี่ยมอยู่ 2 ตัวซ้ายขวา เอามือลูบหลังพวงมาลัยหรือก้มดู ถ้าเหมือนกันก็หา 6 เหลี่ยมไขออก แล้วค่อยแงะตัวปิดแตรออกมา ว่าต่อว่าเสียงดังกุกๆนี่เกี่ยวกับคอนแทคแตรด้วยเหรอครับ ผมเคยแกะเห็นตัวปัญหาน่าจะเป็นที่ลูกปืนคอพวงมาลัย อย่างไรถ้าอัดจารบีแล้วหายช่วยรายงานผลด้วยผมจะลองทำดุบ้างเพราะของผมก็ดังกุกๆเหมือนกันครับ
    23 ก.พ. 2550 , 10:52:17 น