• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคุณตั้ม TYPE 2 ครับ  (อ่าน 473 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    ถามคุณตั้ม TYPE 2 ครับ
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมไปเจอกระบะหน้าตัววีสองตอนมาคันนึงแต่ไม่ทราบว่าปีอะไรอยากถามว่ากระบะสองตอนหน้าวีนี่มีถึงปีไหนครับพอดีผมไปเจอมาคันนึงแต่ดูไม่เป็นครับว่าปีไหนที่เขาเล่นกัน ผมชอบหน้าวีมากครับ มันดูน่ารักดี
    อยากทราบรายละเอียด เป็นต้นว่ามีตั้งแต่ปีไหนถึงปีไหน วิธีเลือกซื้อดูยังไงครับอะไหล่หายากไหมครับ... ขอบคุณครับ

[ 4 ส.ค. 2544 , 23:55:41 น

ตั้ม...TYPE2 (KIT.....WA)

• บุคคลทั่วไป
    RE: ถามคุณตั้ม TYPE 2 ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ให้ดูในTopic #2027 ในวิธีเลือกซื้อรถSingle  Cab ผมได้เขียนอธิบายไว้ถึงวีธีเลือกดูรถตู้หรือกระบะหน้าวี ดับเบิ้ลแค็ปจะแตกต่างที่ไม่มีประตูใต้ท้อง แต่เวลาดูให้ยกเบาะท้ายตรวจดูที่พื้นอาจจะมีผุจากน้ำรั่วหยดมาจากกระบะท้าย
       เพิ่มเติมในเรื่องของปีรถกระบะดับเบิ้ลแคปจะเริ่มผลิตในปี1957-1967เป็นรุ่นสุดท้ายของหน้าวี  ข้อแตกต่างของรถกระบะหน้าวีรุ่นดับเบิ้ลแค็ปในปี57-58จะเรียกว่าBinz จะผลิตโดยต่อเติมsingle cab ให้เป็นdouble cab ปี59-61จะได้ไฟเลี้ยวหน้ารุ่น bullet ไฟท้ายเล็กกลม ปี62-67ไฟเลี้ยวหน้าใหญ่ขึ้น ไฟท้ายใหญ่ทรงรี  เฉพาะในปลายปี66-67 จะมีการพัฒนาขึ้นโดยขยายกระจกหลังให้ใหญ่ขึ้นมีมุมมองในการขับขี่ที่ดีขึ้น และอีกอย่างที่เปลี่ยนไปคือช่องดักลมที่เคยอยู่หลังล้อหลังตรงมุมล่าง ซึ่งจะมีทั้งหมด  9 ช่องจะย้ายมาอยู่เหนือล้อหลัง 3 แถวๆละ 3 ช่อง

5 ส.ค. 2544 , 11:00:36 น