• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถอดสายไฟair bagอย่างไรครับเมื่อจะรื้อซ่อมตู้แอร์ที่รั่ว  (อ่าน 175 ครั้ง)

ต่างจังหวัด

• บุคคลทั่วไป
    97 golf ตู้แอร์รั่วครับ ช่างรื้อไปแล้วเจอ air bag เลยไม่กล้าทำต่อ กรุณาอธิบายอย่างละเอียดด้วยครับเพราะผมต้องไปบอกช่างต่อ หรือ พื่ ๆ ท่านใดมีรูปด้วยก็ยิ่งดี ขอบคุณครับ
    [ 9 ต.ค. 2549 , 17:28:01 น

จิตติ

เป็นข้อต่อพลาสติคสีขาวธรรมดา ไล่สายจาก Air Bag ไปเดี๋ยวก็เจอ  ถ้าถอดขั้วแบตเตอรี่ออกแล้ว  การถอดข้อต่อสายก็ไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น  แต่ถ้าช่างเป็น ซาดิสม์ หรือ มาโคซิสม์ อยู่ลึก ๆ ในใจ  แนะนำให้ต่อขั้วแบตเตอรี่เอาไว้  หาหมวกกันน็อคมาใส่  แล้วถอดไปเรื่อย ๆ ครับ  ... อิ อิ ..
    9 ต.ค. 2549 , 19:11:13 น

ต่างจังหวัด

ขอบคุณครับ คุณจิตติ ผมจะหลอกให้ช่างแอร์ต่อขั้วแบตไว้ ส่วนจะคอเคล็ดหรือคงไม่หักมั๊ง แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ แต่ผมไม่รู้วิธีใส่ถุงลมกลับนี่สิ
    10 ต.ค. 2549 , 14:41:29 น

koy

เอ๊!!  แ้ล้วเราจะรู้ได้ยังไงคะว่าช่างเค้ารื้อคอนโซลหน้าออก แล้วต่อเสร็จถุงลมนิรภัยใช้ได้หรือไม่ได้น่ะค่ะ มีวิธีเช็คมั้ยคะ เ
    16 ต.ค. 2549 , 16:48:31 น

จิตติ

ตอนสตาร์ทเครื่อง  ระบบจะมี  Self Diagnostic อัตโนมัติทุกครั้ง  คือไฟเตือน Airbag จะติดขึ้นเมื่อ Switch On และดับไปเองหากการตรวจสอบตัวเองไม่พบข้อบกพร่อง  แต่ถ้าตรวจพบ ไฟก็จะติดค้างไว้ตลอดเวลาครับ  :)  
    19 ต.ค. 2549 , 16:06:15 น