• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเกี่ยวกับวาร์วแก๊ส ,การแตกร้าวของหัวเกียร์  (อ่าน 427 ครั้ง)

โอ๋ vento

• บุคคลทั่วไป
         ผมอยากจะเรียนถามว่า  วาร์วแก๊สเข้าที่เวลาเติมแก๊สต้องเปิดนั้น  เวลาเติมเสร็สแล้วต้องปิดวาร์วไว้หรือไม่  จะเปิดค้างเอาไว้อย่างนั้นเลยได้หรือเปล่า  กลัวหมุนไปหมุนมาลูกบิดจะพัง
        อีกอย่างหัวเกียร์ออโต้รถผมเริ่มแตกร้าว  (เวนโต้)  ผมว่าจะถอดออกมาแล้วทากาวข้างใน  ไม่ทราบว่าใครทราบบ้างว่าจะถอดอย่างไร  ช่วยชี้แนะด้วยครับ  แล้วถ้าจะเปลี่ยนราคาเท่าใหร่  หาซ้อได้ที่ใหนครับ

[ 30 มิ.ย. 2006 , 13:28:24 น

WhiteRabit

ของผมเป็น multivalve ไม่เคยปิดง่ะ
    30 มิ.ย. 2006 , 14:27:08 น

คมสัน

ของผมเวลาเติมเสร็จแล้วจะปิดวาร์วครับ แต่ถ้าเป็นพวกแท็กซี่จะไม่ค่อยปิดกัน
    เรื่องหัวเกียร์ตรงหัวเกียร์จะมีน็อตหัวจมตัวเล็กยึดอยู่ให้หาประแจหกเหลี่ยมมาขันออก ก็จะถอดหัวเกียร์ออกมาได้ครับ ตอนของผมแตกก็ถอดทิ้งไปซื้อเป็นของแต่งแบบอลูมิเนียมตามวรจักรมีหลายแบบให้เลือกมาใส่สวยแปลกตาดีครับ

30 มิ.ย. 2006 , 15:04:08 น

ช่างเหอะ

เมื่อก่อนเคยปิดทุกครั้ง ปัจจุบันไม่เคยปิดซักครั้ง
    30 มิ.ย. 2006 , 15:26:36 น

โชติ

เมื่อก่อนผมไม่ปิด เด็กปั๊มมันจะลักไก่ผมโดยการรีบเติมให้โดยไม่รีเซ็ทมิเตอร์เป็นศูนย์ ตอนนี้เลยปิดไว้จะได้ลักไก่ไม่ได้ มันเติมไม่เข้าถ้าผมยังไม่เปิดวาล์วให้
    2 ก.ค. 2006 , 13:48:57 น

[p;

เห็นด้วยกับช่างเหอะ+คุณโชติ  สรุปปิดดีกว่าเปิด  ที่ถังเมจิกเขียนติดไว้เป็นภาษาอังกฤษว่า "ให้ปิดทุกครั้งที่ไม่ได้เติมแก๊ส"
    10 ก.ค. 2006 , 00:12:50 น