• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณ โจโจ้kk จะตัด cat แนะนำร้านด้วยครับ  (อ่าน 167 ครั้ง)

หนึ่ง

• บุคคลทั่วไป
    เมือวานไปร้อยเอ็ดมา รู้สึกรถไม่ค่อยพุ่งเลย เวลา kickdown แต่ก่อนไม่เป็นเลย
    ช่วยแนะนำร้านทำที่ขอนแก่นให้หน่อยครับ

[ 8 ม.ค. 2006 , 21:48:28 น

pop

RE: ถึงคุณ โจโจ้kk จะตัด cat แนะนำร้านด้วยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ตัด หรือไม่ตัดผมว่าไม่ค่อยรู้สึกเลยครับ
    แถมควันเหม็น ทำลายชั้นบรรยากาศด้วย
    เห็นบางคันเค้าถอดcat รถเอาน้ำร้อนราดย้อนกลับไป แล้วก็เอามาประกอบวิ่งต่อครับ

8 ม.ค. 2006 , 22:29:34 น

โจโจ้ KK

RE: ถึงคุณ โจโจ้kk จะตัด cat แนะนำร้านด้วยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    พึ่งมาถึงเวียงจันทน์ครับ
    เรื่องแคท ตามปกติไม่อยากให้ตัดทิ้งเท่าไหร่
    แต่คนส่วนมากต้องตัดทิ้งเพราะว่าส่วนใหญ่แล้วไม่ต้องการ
    เสียตังค์ค่าแคทใหม่ ซึ่งมันแพงเหลือเกิน
    ปัญหาการเร่งไม่ขึ้น ถ้าเกิดจากแคทตัน มีให้เลือก 2 ทาง คือเปลี่ยนกับตัดออก แต่ส่วนมากจะเลือกการตัดออกเพราะมันถูกตังค์กว่า
    ถ้าตัดออกก็ควรหาหม้อพักแบบที่เป็นแบบแบ่งเป็น
    ห้องๆ ที่มัขนาดเท่ากัน หรือใกล้เคียงกันมาใส่แทน
    เพราะถ้ามันโล่งแรงดันไอเสียย้อนกลับมันจะมีน้อย ออกซิเจนเซนเซอร์อ่านค่าผิดพลาดอีก
    เครื่องก็เลยเร่งไม่ออก ถ้าจะเลือกการตัดแคททิ้งก็ควรหา หม้อพักที่เหมาะๆใส่เข้าไปแทนก็แล้วกัน  
    แต่คุณก็เป็นอีกคนนึงที่ปล่อยควันพิษออกสู่บรรยากาศเพิ่มมากขึ้นเข้าสู่บรรยากาศครับ
    แต่ผมก็ยังสงสัยรถผมอยู่คือ วิ่งมา 2 แสนสี่ ทำไมแคทมันยังไม่ตันเลย ก็เลยงงจนถึงบัดนี้ เพราะว่าส่วนมาก แสนกว่าก็ตันแล้ว

9 ม.ค. 2006 , 18:43:59 น

หนึ่ง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อาการที่ผมว่าเร่งไม่ออก ผมไม่แน่ใจว่า cat ตัวหรือเปล่า จริงๆอาการที่บงบอกว่า cat ตันอย่างในกระทู้ก็ไม่เป็นเลย จะลองหาสาเหตจากตัวอื่นดูก่อนดีกว่า น้ำมันเครื่องมันเกินรอยหยักบนมาประมาณ มิลนึง ไม่ทราบว่าเกี่ยวด้วยหรือเปล่า ผมเห็นตรงฝาเติมน้ำมันเครื่องเขียนเตือนอยู่ว่าไม่ให้เติมเกินจะทำให้ cat เสีย อีกอย่างผมเคยเอาท่ออ็อกซิเจนของตู้ ปลาดูดน้ำมันเครื่องออกปรากฎว่าไม่ไหวครับหน้ามืดแล้วมันก็ยังไม่ลดเลย ถ้ามีเวลาคงต้องไปให้ช่างหน่องที่คุณโจโจ้แนะนำดูให้ ครับ
    9 ม.ค. 2006 , 19:09:17 น