• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: จุดไหนถือว่าซ่อมแพงและเปราะบางที่สุดของ audi ครับ  (อ่าน 301 ครั้ง)

123

• บุคคลทั่วไป
    คืออยากทราบครับ จะได้เปรียบเทียบกับรถญี่ปุ่นหรือ พวก mb bmw นะครับ เพราะแต่ละยี่ห้อ ก็มีจุดอ่อน แข๊ง ต่างกัน ราคาค่าซ่อมก็ต่างกันครับ ขอบคุณ
    [ 26 ธ.ค. 2005 , 19:23:53 น

คุณหน่อง

Audi ช่วงล่าง ซ่อมแพงที่สุดครับ เพราะช่วงล่างชิ้นส่วนเป็นอลูมิเนียมเยอะและ ต้องซ่อมตามระยะ ผมเอง 90,000 โล จะทำการซ่อมใหญ่ช่วงล่างครั้งหนึ่ง 30,000-50,000 ครับ ส่วนเกียร์ซ่อมแพงก็จริง แต่ไม่ใช่อะไรที่ต้องซ่อมใหญ่ ถ้าดูแลรักษาอย่างถูกต้อง
    27 ธ.ค. 2005 , 15:44:45 น

นะ

ต้องทำความเข้าใจกันใหม่ครับ ช่วงล่างอลูมิเนี่ยม แข็งแรงทนทานและน้ำหนักเบากว่าเหล็กครับ  แต่ที่มันเสียบ่อยเพราะบูธยางมันเยอะ  บูธยางเยอะทำให้นุ่มนวลเกาะถนน แต่ซ่อมบ่อยและแพง  
    29 ธ.ค. 2005 , 17:27:47 น