• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัย sensitive  (อ่าน 1098 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    พวงมาลัย sensitive
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    รถเต่านะครับ พวงมาลัยมันความรู้สึกไวมาก บางครั้งเฉียดหลุมเล็ก Eมันก็จะแกว่ง แว้บ แว้บ ต้องยึดมั่นถือมั่น คือจับพวงมาลัยแน่น Eเข้าไวEไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ เพิ่งเปลี่ยนลูกหมากด้านหน้าขวามาเมื่อสามเดือนก่อน แล้วช่วงฟรีของพวงมาลัยจะอยู่ที่ประมาณสิบองศา คือหมุนไปซ้ายขวา สิบองศาล้อจะไม่บิดตาม ผิดปกติหรือเปล่าครับ
    [ 19 พ.ย. 2543 , 07:54:41 น

• บุคคลทั่วไป
    RE: พวงมาลัย sensitive
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    สงสัยว่ากระปุกพวงมาลัยจะเริ่มเสีย หรือสึกแล้วนะครับ.ลองปรับตั้งดูหรือยัง เปิดฝากระโปรงหน้าเอายางอะไหล่ออก .ด้านซ้ายจะมีแผ่นปิดช่องกระปุกพวงมาลัยอยู่เปิดออก . ใช้แหวน 17 และไขควงปากแบน คลายนEต 17ออก ขันเข้าไปประมาณ 1/2 รอบลองโยกพวงมาลัยดูว่าระยะฟรีประมาณเท่าไร ค่าที่ถูกน่าจะมีระยะฟรีเท่ากับ 1 นิ้วครับ
    19 พ.ย. 2543 , 20:28:08 น