• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านซ่อมเกียร์ถุกๆและดีมีที่ไหน ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 16740 ครั้ง)

1

• บุคคลทั่วไป
    -1'
    26 ม.ค. 2012 , 16:19:53 น

-1'

1
    26 ม.ค. 2012 , 16:19:53 น

1

1
    26 ม.ค. 2012 , 16:19:54 น

1

1
    26 ม.ค. 2012 , 16:19:54 น

1

1
    26 ม.ค. 2012 , 16:19:55 น

ช่างน้อย

ซ้อมเกียร์ออโต้ทุกรุ่น รับประกันคุณภาพ และราคาไม่แพงครับต้องการปรึกษาโทรเลย 0816667260

am_auto

อู่ เอ.เอ็ม. ออโต้ ทรานมิชชั่น จำกัด
    ซ่อมเกียร์ออโต้ รถยนต์ทุกรุ่น รับประกันงานซ่อมนานถึง 1 ปี
    ซ่อมเครื่องยนต์ , แก้วาว์ลยัน, วาว์ลรั่ว อันเนื่องมาจากการใช้แก๊ส
    เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง, น้ำมันเกียร์
    ซ่อมจากที่อื่นมาไม่จบ, ช่างไม่ให้คำแนะนำ ไม่ตอบข้อสงสัย
    โทรมาถามปัญหาผมใด้ครับ , อันใหนรู้ก็บอกว่ารู้ , อันใหนไม่รู้ก็บอกไม่รู้ขอเวลาศึกษาแล้วโทรไปบอกอีกที
    อันใหนความจริงก็บอกว่าความจริง, อันใหนข้อคิดเห็นก็บอกว่าข้อคิดเห็นนะ, อันใหนความเชื่อก็บอกว่าอันนี้ผมเชื่อว่านะ
    ไม่ทำให้ลูกค้าสับสนหรือเข้าใจผิดในเรื่องปัญหาที่เกิดกับรถลูกค้า

สนใจเยี่ยมชมเว็บไซต์ www.amautotransmissions.com

mr.boone

ก่อนตัดสินใจซ่อมที่อู่ใด ให้นึกว่าเราเป็น VW นะ นอกจากเกียร์เสียแล้วมันยังมีกล่องเกียร์ กล่องเครื่องที่เสียได้อีกและอาการเสียมันจะคล้ายกัน ของผมมีอาการเกียร์กระตุก ก็วิเคราะห์แล้วว่า น่าจะเป็นเกียร์ชำรุดก็เลยผ่าเกียร์ซะเลย ที่ใหนได้ทำเกียร์เสร็จแล้วก็เหมือนเดิม เปลี่ยนกล่องเกียร์แล้วก็ยังมีปัญหา ต้องเปลี่ยนกล่องเครื่องอีกอย่างถึงจะจบ หมดไป4หมื่นกว่า  ผมว่าน่าจะลองหาอู่ VW ที่มี่กล่องเครื่อง-กล่องเกียร์ทดลองเปลี่ยนดูก่อนบางทีอาจเป็นที่กล่องควบคุมทั้งสองนี่ก็ได้ แต่ผมไม่แน่ใจว่า VENTO มี่กล่องเครื่องหรือเปล่า ไม่มีก็ยิ่งดีจะได้เปลี่ยนแค่กล่องเดียว ลองดูนะครับ

naiboom

• Newbie
    • *
    ผมเคยทำ diy เกียร์ออโต้ไว้ครับ จริง ๆ แล้วซ่อมให้พรรคพวกไปหลายลูกแล้ว ลองหาดูวิธีใน facebook ผมครับ http://www.facebook.com/groups/DIY.Factory.Shop/