• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ((( ไฟโชว์อุณหภูมิกะพริบแต่ เข็มความร้อนไม่เกินขีดกลาง!!! )))  (อ่าน 562 ครั้ง)

คนใช้โฟล์คอยู่เชียงใหม่

• บุคคลทั่วไป
    ไฟโชว์อุณหภูมิกะพริบแต่ เข็มความร้อนไม่เกินขีดกลางจอดรถเปิดกระโปรงดูหม้อพักน้ำแห้งหมด เลยหยุดเติมตอนแรกเชื่อว่านำ้แห้งต่อมาจึงรู้ว่าปั้มนำ้รั่วตอนจอดรถมีน้ำไหลบริเวณโพรงล้อหน้าด้านคนขับเป็นสีน้ำยาหม้อนำ้จึงรู้ว่าเป็นปั้มน้ำ้รั่วก็เลยเปลี่ยนใหม่ (ก่อนหน้านี้เพิ่งเปลี่ยนออยล์คูลเลอร์หลังจากนําในหม้อพักมีสีคล้ายชาเย็นข้นๆ)

เสร็จแล้ว ไม่หายครับน้ำเดือดเหลือเกินต้องดับเครื่องก่อนช่างบอกฝาสูบโก่งช่วยไม่ได้ครับงานนี้ก็เลยไสฝาไม่รู้จะหายหรือเปล่ามีลุ้นแล้วถ้าหายจะใช้ได้อีกนานเท่าไหร่กันเชียว ใครเคยไสฝากันมาบ้างแนะนําเล่าสู่กันฟังบ้างครับ.....

เป็น Golf 3 ปี94 รุ่นเกียร์มีก้านวัดครับ

[ 6 ส.ค. 2005 , 00:51:48 น

ไก่-vwthai

เคยตกม้าตาย 1 หน. คือหม้อพักน้ำรถเวนโต้เดือด เมื่ออุณหภูมิแต่ที่ 90 องศา.. เปลี่ยนปั๊มน้ำ เปลี่ยนรังผึ้งหม้อน้ำ เปลี่ยน เทอร์โมสตรัด . ไม่หาย.. สุดท้ายพบว่า.. โอริงที่ฝาหม้อน้ำขาด หวิ่นไปหน่อยเดียว พอแรงดันสูงมันก็ดันน้ำอุณหภูมิ 85-90 องศาออกมา เราก็นึกว่าอุปกรณืเหล่านเสีย. ที่แท้ เจ้า โอริงนี่เอง.. ลองตรวจสอบโอริงก่อนนะครับ
    6 ส.ค. 2005 , 03:05:14 น

ช่างเหอะ

ถ้าฝาสูบโก่ง(เว้นแต่โก่งน้อยๆ) ก็ควรจะเปลี่ยน ไม่ควรใช้วิธีไส ปัญหาจะตามมาอีกบาน...
    6 ส.ค. 2005 , 17:26:10 น

คนใช้โฟล์คอยู่เชียงใหม่

ขอบคุณคุณไก่ครับ..

มันช่วยไม่ได้แล้วครับผมบอกช่างให้ทําไปแล้ว ที่เหลือผลจะตามมายังไงบ้างครับเรื่องอายุการใช้งานหลังจากทําครับ คุณช่างเหอะ..

6 ส.ค. 2005 , 22:05:15 น

nut

ผมไสเหมือนกันใช้มาเกือบปีแล้ว

25 ส.ค. 2005 , 05:33:37 น