• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: โช๊คอับ Sachs กระบอกส้ม&กระบอกดำ  (อ่าน 1480 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    โช๊คอัพ Sachs เรียงระดับรุ่นยังไงครับ รุ่นสปอรE กระบอกส้ม หรือ รุ่นซูเปอรEกระบอกดำ ตัวไหนดีกว่ากันครับ แล้วราคาต่างกันมากไหมครับ
    [ 12 พ.ย. 2543 , 02:48:26 น

เบิ้ม

RE: โช๊คอับ Sachs กระบอกส้ม&กระบอกดำ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ปกติโช๊คอัพSachsสำหรับVWมี3รุ่นครับ
    เรียงลำดับตามนีESuper,Vario,Touring
    รุ่นVarioมีเฉพาะโช๊คหลัง ใส่คู่กับSuperหรือTouringก็ไดE ราคาที่เยอรมันแพงกว่ากันรุ่นละ 10 มารคEที่ผมใส่ในGolf 3 เป็นรุ่นกระบอกแดง มีพิมพEว้ว่าSport ครับ

12 พ.ย. 2543 , 09:02:44 น

หมี

RE: โช๊คอับ Sachs กระบอกส้ม&กระบอกดำ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    แล้วเปลี่ยนสปริงคE้วยหรือปล่าวครับ ใช้รุ่นอะไร แล้วโหลดลงมาประมาณกี่นิ้วครับ ราคา โช๊ค+สปริงคEท่าไรครับ แล้วใช้แมก+ยางขนาดเท่าไรครับ อ้ออีกอย่าง แล้วขับดีขึ้นมากหรือปล่าวครับ จะได้เก็บงบเปลี่ยนมั่งครับ
    13 พ.ย. 2543 , 12:52:20 น

เบิ้ม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    สปริงเปลี่ยนด้วยครับ ยี่ห้อSachsเหมือนกัน เท่าที่รู้เค้ามักจะขายมาเป็นชุดในกล่องเดียวกันเลย ยกเว้นจะสั่งแยกเป็นชิ้นๆไป
    โช๊ค+สปริงแต่ละรุ่นจะโหลดลงมาไม่เท่ากันชุดแต่งปกติจะมีช่องว่างเหนือจากขอบยางมาตรฐานถึงขอบบังโคลนประมาณ1นิ้ว แต่รุ่นของผมจะเป็นรุ่นที่เตี้ยมากขอบบังโคลนจะชิดขอบยางพอดีเลยครับ ผมใส่ล้อBBS 7*16 ยาง205/45/16 ส่วนใส่แล้วขับดีขึ้นหรือเปล่า อันนี้แล้วแต่คนชอบครับ อย่างผมขับรถค่อนข้างเร็ว ชอบตัวถังนิ่งEเปลี่ยนเลนไม่โยกไม่แกว่งผมก็ว่าเปลี่ยนแล้วดีขึ้น แต่พวงมาลัยจะหนักขึ้น กระเทือนขึ้น และลูกยางช่วงล่างต่างๆจะเสียเร็วแน่นอนครับมีข้อแนะนำเพิ่มอย่างนี้ครับ ถ้ารถที่จะแต่งมีคนนั่งหลายคนบ่อยEไม่ได้ขับคนเดียวตลอดเวลา หรือใช้ในเส้นทางที่มีสะพานเยอะEคอสะพานดุEผมไม่แนะนำให้เปลี่ยนครับเพราะขอบยางจะถูกับบังโคลนด้านในอยู่เรื่อย อีกอย่างนึงก็คือเมื่อโหลดแล้วอาจต้องถอดลิ้นชิ้นล่างใต้กันชนหน้าออกเพราะจะติดอยู่เรื่อยEของผมก็ถอดออกไปแล้วครับ

13 พ.ย. 2543 , 20:52:08 น

golf

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมเปลี่ยนใช้สปริง ไอบัค ใส่ล้อ BBS ขอบ17 นิ้ว..ยาง 205 /40 /17.. ไม่อยากบอกเลยครับ เจอสะพานทีเบรคตัวโก่งเลย.. แต่เปลี่ยนเลนได้ดีมากรถนิ่ง.. แล้วแต่ความชอบนะครับ......แล้วเรื่องที่ขูดขอบบังโคน ผมแนะนำว่าให้ร้านยางที่มีคุณภาพนะครับ ขอย้ำ..!!! ต้องมีฝีมือด้วย...เอาค้อนทุบขอบบังโคลนด้านใน...ทีนี้ไม่มีติด.. รถผมนั่ง 4 คนยังไม่ติดเลย...
    21 ก.พ. 2544 , 18:49:36 น