• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขณะนี้อยู่ที่เมืองในฝัน "ยูโธปาย" จ.แม่ฮ่องสอน  (อ่าน 1456 ครั้ง)

เปิ้ล -

• บุคคลทั่วไป
    สวัสดีชาวโฟลEไทยค่ะ ตอนนี้อยู่กลางเมืองเล็ก Eในอ้อมกอดของทิวเขาถนนธงชัย ถนนจากเชียงใหม่เข้าปายอยู่ในสภาพดีค่ะ มีบางช่วงเท่านั้นที่เป็นหลุมเป็นบ่อ แต่ก็ไม่หนักหนา จะพูดว่าดีมากก็ได้ค่ะ รถเต่ามาได้สบายมาก (ถ้ามีช่างใหญ่มาด้วย) เมื่อคืนไปนอนแช่น้ำแรEท่ามกลางแสงจันทรEที่ท่าปาย สปาแคมปิ้ง รู้สึกดีมาก Eค่ะ ส่วนคืนนี้กำลังจะนอนกลางทุ่งข้าวสีทอง คืนละ 100 บาท นอนได้ตั้ง 3 คน ห้องน้ำในตัว มีน้ำอุ่นใหEบรรยากาศดีมากค่ะ เย็นย่ำว่าจะขึ้นไปไกวชิงช้าทีEปาย วอเตอรEฉด เป็นรีสอรEเล็ก Eอิงดอย เดินข้ามน้ำปายมานิดเดียว มีชิงช้าไม้ที่ไกวแต่ละครั้งเหมือนจะละลิ่วไปในอ้อมกอดของขุนเขา ว้าว...อะไรจะปานนั้น เรื่องจริงค่ะ ใครอ่านแล้วขอบตาร้อนผ่าวก็หาน้ำแข็งมาประคบนะคะ
    [ 11 พ.ย. 2543 , 16:03:56 น

ko.hvt

อิจฉาจัง.........................................
    11 พ.ย. 2543 , 22:28:58 น

ประคบตาด้วยน้ำแข็งแล้ว...แต่แปEเดียวมันละลายหมดเลย
    12 พ.ย. 2543 , 21:05:02 น

จิตติ

ผมก็เพิ่งกลับจากไปธุระที่แม่สอด   เส้นทางจากตัวเมืองตาก ไป อำเภอแม่สอด ประมาณ 80 กม. เต็มไปด้วยโค้งตัว S ขึ้นเขาลงห้วย   คนขับสนุกแต่คนโดยสารทำท่าจะอ้วก  ในตัวอำเภอเห็น มีรถเต่าอยู่สามสี่คัน  จอดใต้ถุนอำเภอคันหนึ่ง  แถวริมแม่น้ำเมยคันหนึ่ง  ที่เหลือเห็นวิ่งในตลาด  พวก Water Cooled นี่เหงาหน่อย  มี Vento ของผมคันเดียว รู้สึกแถวนี้เขาจะนิยมกระบะ 4x4 นะ
    12 พ.ย. 2543 , 23:27:26 น

คุณจิตติ...เปลี่ยน shock ได้แล้วล่ะ ถ้าไม่อยากซักผ้าหุ้มเบาะใหมE

ผมเคยลุยขึ้นไปดูผีเสื้อที่พะเนินทุ่ง อุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน ทางเป็นลูกรังก้อนโตEมีผมคันเดียวที่เป็นเกE นอกนั้น 4x2 กับ 4x4 ทั้งนั้น มีรูปถ่ายเก็บไว้เป็นอนุสรณE้วย

13 พ.ย. 2543 , 08:14:02 น

คุณเปิ้ลไม่เห็นมาเล่าต่อเลยครับ
    16 พ.ย. 2543 , 07:39:37 น

เปิ้ล

กลับมาแล้วค่ะ พร้อมกับต้องทำงานหัวบาน ก็เลยไม่ได้โอกาสเข้ามาเล่าให้ฟัง เอาไว้ถ้ามีโอกาสเจอกันจะเอารูปไปโชวEะคะ สวยจริงEเลย เอาคร่าว Eนะคะ คืนถัดมาไปนอนที่ฟารEมอรEโอม กลางทุ่งนา หมอกโรยตัวมากระแซะภูเขายามเช้า สวยจริง Eแถมมื้อเช้ามีขนมปังโฮลวีทปิ้งอุ่น Eเจ้าของเกสทEฮ้าสE่ารักมาก เป็นสามีภรรยากันชื่อ อ้ายหนุ่ย และพี่แดง ลูกสาวน่ารักมาก ชื่อน้องอารE อยู่ม. 2 แล้วจ้ะ มาตำส้มตำให้กิน ในฐานะที่ได้รับรางวัลชนะเลิศแข่งขันตำส้มตำประจำอำเภอ คราวหน้าอ้ายหนุ่ยบอกว่า จะออกจากราชการทหาร แล้วหันมาดูแลการท่องเที่ยวในท้องทุ่งเต็มตัว โดยจะซื้อเกวียนเอาไว้ให้นักท่องเที่ยวที่หลงใหลกลิ่นโคลนสาปวัว ไปนั่งเล่น แค่นี้ก่อนนะ เอาไว้เจอกันแล้วจะเล่าให้ฟังใหมEตอนนี้ไม่ค่อยมีอารมณEล่า เพราะรถเต่าต้องเปลี่ยนยางอีก 2 เส้น แถมต้องเช็กช่วงล่างข้างหลัง และเบรคใหมEเสียตังคEีกแล้ว เซ็งชะมัดเลย
    16 พ.ย. 2543 , 14:32:21 น