• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รถ เต่าปี 64 มีป๚ษหาครับ ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 765 ครั้ง)

ต้นมอส -

• บุคคลทั่วไป
    1. คือว่า ช่วงล่างช้างหน้ามันตาย มันไม่มีความนิ่มเลย เวลาวิ่ง จะเปลียนโช็คมือสองสะภาพดีEราคาประมานเท่าไรครับ
    2. พวงมาลัยเวลาวิ่ง (60 ก.ม) ล้อหน้ามันจะหันไปหันมา บังคับยากมาก  และเวลาวิ่งทางไม่เรียบ ล้อมันจะหันเอง จะวิ่งไม่คอยตรงทาง เหมือนงูมากเลยครับ ผมจะทำอย่างไรดีครับ   จะต้องซ่อมอะไรบ้าง  และราคาเท่าไรครับ แพงไหมครับ และที่ไหนรับทำบ้าง ร้านที่ดีEและไม่แพง ช่วยแน่นำหน่อย ขอ เบอรE้านด้วยครับ ผมไม่เคยซ่อมที่กทม. เลย ครับ รถเมืองกาญ แต่เอามาที่กทมใแล้ว ไม่รู้จะไปร้านไหนครับ  ช้วยแนะนำด้วยนะครับ  ขอบคุณมากๆๆ

[ 27 พ.ค. 2544 , 00:57:53 น

หมีน้อย

RE: รถ เต่าปี 64 มีป๚ษหาครับ ช่วยด้วยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อาการว่อกแว่ก น่าจะเป็นพวกลูกหมากคันชักคันส่งนะครับ และเช็คดูที่ขาที่กระปุกพวงมาลัยด้วยนะ อาจจะหลวม
    อู่ที่ไม่แพงมากลองไป อู่ลุงโปรยก็ได้ฮะ อยูEพุทธมณฑลสาย 2 ครับ

27 พ.ค. 2544 , 01:23:18 น

ต้นมอส

RE: รถ เต่าปี 64 มีป๚ษหาครับ ช่วยด้วยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    รบกวนช่วยตอบข้อ 1 ด้วยครับ และช้อ 2 ราคาเท่าไรโดยประมาณ    ขอบคุณครับ
    27 พ.ค. 2544 , 16:03:38 น

เต่าจอไข

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    1.ผมไม่อยากแนะนำให้ใช้โช้คมือสองครับเพราะไม่รู้ว่าจะมีอายุอีกนานเท่าไหร่อาจจะเสียตังคEรีไม่รู้ตัวแถมใส่แล้วอาจจะไม่ดีเท่าของเก่าก็ไดEถ้าอยากได้ของมือสองจริงๆละก็ลองถามเพื่อนสมาชิกในนี้ดูอาจมีถอดเก็บไว้เฉยๆไม่ได้ใชEของใหม่คู่นึงตกพันกว่าก็มีครับ
    2. ช่วงล่างรุ่นนี้เป็นแบบking pin อาการร่อนเวลาขับที่ความเร็วสูงเป็นปกติอยู่แล้ว ใส่ยางหน้ากว้างขึ้นก็ช่วยได้บ้าง ลองเช็คดูก่อนว่าตอนรถจอดเฉยๆแล้วหมุนพวงมาลัยเบาๆดูว่ามีระยะฟรีมากรึป่าวถ้ามากก็ต้องเช็คพวกกระปุกพวงมาลัย,คันชักคันส่ง,
    โช้คอัพพวงมาลัย แต่ถ้าแน่นดีก็ต้องเช็คพวกสลักking pin,ลูกปืนล้อ อันนี้บอกไม่ได้ว่าค่าใช้จ่ายเท่าไหร่เพราะต้องเช็คดูก่อนว่าอันไหนเสีย

27 พ.ค. 2544 , 17:38:59 น

ต้นมอส

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแน่นำ
    28 พ.ค. 2544 , 15:39:52 น