• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ปั๊ม AC อายุการใช้งานประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วปกตินีถ้าเสียแล้ว ทิ้งเลยไม๊ครับ  (อ่าน 742 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    ปั๊ม AC อายุการใช้งานประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วปกตินีถ้าเสียแล้ว ทิ้งเลยไม๊ครับ
    ถ้ามันเสียขี้นมากลางทางนี่ต้องลากกลับอย่างเดียวเลยหรือเปล่า

[ 25 พ.ค. 2544 , 22:03:52 น

หมีน้อย

ถ้าปั๊มของคุณเป็นแบบมีน๊อตยึดรอบๆตัวเรือน แบบนั้นถอดซ่อมได้ครับ แต่ถ้าเป็นรุ่นใหม่ๆไม่มีน๊อตยึดรอบๆ แบบนั้นต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งตัวครับ
    ถ้าปั๊ม AC ติดรถเดิมๆเสีย ผมว่าหันมาใช้ปั๊ม AC แบบไฟฟ้าเลยดีกว่าครับ

26 พ.ค. 2544 , 00:30:20 น

สุรพล พันกรอง

อยากได้ส่วนประกอบและหน้าที่ของปั็ม  AC

30 ก.ค. 2547 , 18:21:04 น