• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ครัช ตู้แตงโมปี 68 ไม่ทราบเพื่อน Eพอรู้ราคาพร้อมค่าแรงไหมครับ  (อ่าน 548 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    อาการออกเกียรE1 แล้วดังครีด ๆๆ สงสัยจะครัชหมด ผมอยากทราบราคาของพร้อมค่าแรงด้วยครับจะได้ไม่ผิดราคา ขอบคุณครับ
    [ 25 พ.ค. 2544 , 18:08:53 น

otto63

ถามช่างให้แล้วครับ อย่างที่เล่าอาการให้ฟัง เค้าบอกว่าถ้าเป็นที่ครัชจริงEต้องเปลี่ยนทั้งผ้าและหวีด้วยครับ ก้ามปูอาจจะมีส่วน ต้องดูด้วยว่าเคยเปลี่ยนเกียรEาหรือยังด้วยนะครับ เพราะมีทั้งรุ่นเก่ากับรุ่นใหมEถ้าเป็นรุ่นเก่าของจะแพง ถ้าเป็นรุ่นใหม่จะถูกครับ แต่ช่างบอกว่าน่าจะมีอีกอาการนึงคือปลอกครัช ต้องเช็คหลายๆที่ครับ หรือจะสะดวกนำรถมาเช็คก็จะดีมากครับ ส่วนค่าแรงในการยกครัช มีแอรE700 บาทครับ ถ้าไม่มี 600 บาทครับผม

ปล. อู่อยู่ที่พระราม 2 ครับผม

25 พ.ค. 2544 , 18:34:16 น

แตงโมเขียว

ขอบคุณคุณ otto63 เจ้าเก่าครับ  แต่เอเบ็ดเสร็จมันประมาณกี่เงินครับ
    25 พ.ค. 2544 , 20:26:38 น

ศร

เคยเอาครัชไปอัดใหม่ครับ 400 (เฉพาะค่าอัดแผ่นครัชใหมE ส่วนหวีครัชไม่ได้เปลี่ยนเพราะแพง สองพันกว่ามั้ง ส่วนค่าแรงแล้วแต่อู่ครับ
    26 พ.ค. 2544 , 11:28:34 น