• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: มาVoteอู่กันเถอะครับสําหรับเป็นข้อเสนอแนะกับสมาชิกรายใหม่ๆ  (อ่าน 632 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    หลายท่านมีคําถามเรื่องเอารถไปซ่อมที่ไหนดีถามมาเสมอๆก็อยากแนะนําไว้เป็นแนวทางครับ
    1.ผมแนะนําอู่มิลลิเนี่ยมสําหรับผู้เจ็บปวดจากศูนย์ใหม่ๆราคาถูกกว่าศูนย์นิดหน่อยแต่รถรวนแล้วเอาอยู่9445425-6
    2.สําหรับผู้ที่มีความรู้เรื่องการซื้ออะไหล่ และรถโฟล์ก ขอแนะนําช่างนีซอยสุขุมวิท10แต่ที่นี่ทํางานช้าไม่เก่งระบบไฟฟ้า019092241
    และ3.อู่พร้อมพงษ์คาร์แคร์สําหรับเรื่องแอร์และเะครื่องยนตร์ล๊อคประตู งานสี
    4.ส่วนช่วงล่างขอแนะนําสนามเป้าศูนย์ล้อที่นี่แพง แต่ชัวส์(จําไม่ได้)
    5.ศูนย์บริการที่แนะนําคือศูนย์นางลิ้นจี่ แต่ต้องคุยกับช่างแจ๊บเท่านั้น
    6.คอมแอร์ทุกชนิดซ่อมได้ราคาแค่2500บาทเท่านั้นและแร็คพวงมาลัย ที่ซ่อมอยู่แถบบรรทัดทอง (เพื่อนซ่อมมาแล้วเย็นดี)
    7.ติดฟิล์ม เคลือบสี ซักพรมซักเบาะ ล้างไฟหน้าฟื้นสภาพรถให้เหมือนใหม่ต้งที่ยูซีเอสออนนุช7217272หรือ7217878ต้องใช่ซักเบอร์นึงแหละไม่ชัวส์
    8.ยาง ชุดแต่ง ตั้งศูนย์ถ่วงล้อที่ก เจริญยานยนตร์ กล้วยนํ้าไทย
    ทั้งหมดคือสถานที่ที่ผมใช้แล้วประทับใจเลยอยากแนะนําให้เพื่อนๆโฟล์กออดี้ไว้ประกอบในการพิจารณาในการซ่อมแต่ละครั้ง ทั้งนี้ในเรื่องช่างและประสบการณ์ผมยังด้อยกว่าหลายท่านในที่นี่ จึงอยากให้ท่านอื่นๆช่วยแนะนําเพิ่มเติมอีกนะครับยิ่งคุณนั้า คุณอนุรัตน์ คุณนัท คุณม้า คุณเกษม คุณจิตติ คุณเบิ้ม และอีกหลายๆท่านมาช่วย แนะนําอู่ที่ท่านไว้วางใจแล้วจะเป็รเกียรติ์อย่างสูง

[ 22 พ.ค. 2544 , 09:38:05 น

krissadee

ผมชอบอ่านมอเตอร์มาร์ต คาดว่าในนี้คงมีผู้อ่านบ้าง ราคาแค่ 25 บาท ผมว่าค่อนข้างจะเป็นหนังสือเชิงช่างนะ เค้ามีชุมนุมช่างยนต์ ซอยเฉลิมพระเกียรติ 9 ซอย 9 ซ่อมรถทุกยี่ห้อ ช่างทิ หรือ อาจารย์ทิ เป็นบรรณาธิการ ไม่ทราบมีใครรู้จักหรือเคยไปบ้างหรือยังครับ
    22 พ.ค. 2544 , 11:22:50 น

oat

ได้ข่าวมาว่ามีร้านซ่อมair , power windowของ vw และรถยุโรปอีกหบเจ้าของลายยี่ห้อ เคยโทรคุยกับเจ้าของแล้วให้ความรู้ดี ช ร้านแอร์ชื่อ ประดิพัทธ์ ซาวด์ ออโตแอร์ (2530) เป็นร้านสี่คูหา หมายเลขโทรศัพท์ของทางร้าน คือ 278-1021 และ 278-1331 ใครรู้จักบ้าง
    22 พ.ค. 2544 , 13:55:06 น

oa

ขอโทษทีรีบพิมพ์ไปหน่อย
    22 พ.ค. 2544 , 13:57:51 น

nutt

1. เห็นด้วยกับคุณแผนเรื่องอู่มิลลิเนี่ยม  แต่เสริมนิดนึงครับเรื่องราคา  โดยควรจะคุยกับช่างโดยตรงก่อน และราคาค่าอะไหล่ต่อรองได้อีกครับ เช่น บอกว่าส่วนลด 10% บางรายการต่อได้ถึง 20%  ส่วนการซ่อม ABS ผมคิดว่าลองล้าง sensor ดูก่อน (ที่นี่จะซ่อมสมองท่าเดียว บอกล้างไม่หาย)
    2. ยาง ถ้าไม่ใช่ยางแต่งที่หายาก อยากแนะนำร้านวิจิตรบริการ อยู่แถว BigC แจ้งวัฒนะ ราคาพอๆ กับวงเวียน 22 แต่รวมตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ (ล้อหน้าถ่วงจี้ให้ด้วย) โทร. 573-3878  

22 พ.ค. 2544 , 15:19:57 น