• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: กุญแจประตู Golf 3 เสีย  (อ่าน 714 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    กุญแจประตู Golf 3 เสีย
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมมีปัญหาเหมือนคุณพลที่กระทู้ 01132 คือกุญแจประตูของ Golf 3 ด้านคนขับหัก แรกๆก็เป็นแค่ไขล็อกปิด-เปิดไม่ได้  ผมก็เลยลองรื้อชุดกุญแจตามขั้นตอนใน post เรื่อง Central Lock เกเร ของคุณสมเพชร ปรากฏว่าทำไปทำมาทีนี้ดึงชุดแม่กุญแจหลุดออกมาได้ทั้งยวง  คงต้องโทษตัวเองที่ไม่เก่งทางช่างเอาเสียเลย  

อยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆด้วยว่า  ผมจะเอาไปซ่อมได้ที่อู่ไหนได้บ้าง  ราคาประมาณเท่าไร  ไม่ขอเข้าศูนย์นะครับ ถ้าจะแนะนำให้ผมลองทำเองอีก  เห็นจะไม่ไหวล่ะครับ  ไม่สันทัดเท่าไร  ถ้าเป็นอู่แถวปิ่นเกล้า หรือฝั่งธนฯได้ก็จะดี  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

[ 21 พ.ค. 2544 , 17:30:02 น