• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: vw golf 3d ขับๆปซักพัก คอนโซนกลาง ตั้งแต่ช่องใส่ของ+เกียรEเบรคมือ มันร้อนทั้งแผงเลยครับ  (อ่าน 472 ครั้ง)

ไม่ทราบว่าผู้ที่กับ golf ท่านอื่นEจะเป็นเหมือนผมหรือป

• บุคคลทั่วไป
    ไม่ทราบว่าผู้ที่กับ golf ท่านอื่นEจะเป็นเหมือนผมหรือป่าว  มันจะเกี่ยวกับการที่ท่อไอเสียอยู่กลางตัวรถด้วยหรือป่าว  แล้วจะมีผลเสียกับเกียรEรือป่าวครับ  รอผู้รู้ช่วยไขความอยู่นะครับ
    [ 29 ส.ค. 2547 , 03:31:02 น

โจโจEKK

ท่อไอเสียมันอยู่ข้างล่างมันก็ร้อนเป็นธรรมดาครับ มันไม่มีผลกับเกียรEรอกครับเพราะว่าเกียรEันอยูE
    ติดกับเครื่องในห้องเครื่องนู่นนะครับ แต่มันจะมี
    ผลกับชิ้นส่วนของตัวคอนโซลกลางที่เป็นพลาสติก
    มันจะกรอบและแตกครับ โดยเฉพาะตัวที่บอกตำ
    แหน่งเกียรE/font>
    29 ส.ค. 2547 , 05:10:40 น

ช่างเหอะ

ใต้ท้องรถบริเวณนั้นเป็นที่ของตัว Catalytic Converter (ตัวกรองไอพิษ) อายุของมันประมาณ 6 หมื่น-1 แสนโล ถ้ามันตัน(ด้วยเหตุภายในแตกเป็นผง)จะทำให้ไอเสียไหลไม่สะดวก ตัวมันก็จะร้อนจัด แรงเครื่องจะตก
    ถ้าตัน...เปลี่ยนเป็นท่อพักไอเสียใบเล็กๆใกล้เคียงของเดิมจ่ายประมาณ 800-1,000 บาท ถ้าเปลี่ยนแบบเดิมๆเห็นว่าแพงกว่าประมาณ 4,000 % (40 เท่า)

29 ส.ค. 2547 , 23:28:07 น

ต้นดอยเต่า

รถเพิ่งซื้อหรือเปล่าครับ แนะนำควรถ่ายของเหลวทุกอย่างที่อยู่ในรถออกให้หมด เพราะถ้าเป็นรถเพิ่งออกมาจากเต้นทEทางเต้นทEค้าไม่ค่อยดูแลตรงนี้ให้ครับ ถ่ายออกเปลี่ยนใหม่ให้หมด โดยเฉพาะถ้าเป็นเกียรEอโต้ควรเปลี่ยนถ่านน้ำมันเกียรE้วย เพราะผมเคยเจอกะตัวเองเกียรEังเสียเงินไปหลาย จนไปนานเลยครับ T_T
    30 ส.ค. 2547 , 12:03:22 น

หมีคอมมานโด

สนับสนุนคุณช่างเหอะครับ
    ผมใจรักสิงแวดล้อม แต่ราคานี้เหลือเกินเลยใส่หม้อพักไปแล้ว รถลื่นขึ้นเหมือนเก่า

30 ส.ค. 2547 , 13:49:34 น

pim

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ
    ก็ทำตามที่คุณช่างเหอะแนะนำ ก็หายค่ะ

30 ส.ค. 2547 , 15:02:43 น

ปอนดE

ขอบคุณ พี่ๆ ทุกท่านมากครับที่ช่วยชี้แนะ กระผมจะลองน้อมนำไปปฎิบัติดูครับ
    31 ส.ค. 2547 , 23:32:03 น

ปอนดE

ไปทำมาแล้วครับคุณช่างเหอะ ได้ผลครับความร้อนที่คอนโซนกลางหายไปเยอะเลยครับ แถมเร่งดีขึ้น คือ เอาตัวอั้นม้าออกแล้ว  ขอบพระคุณมากครับผม
    2 ก.ย. 2547 , 00:23:21 น