• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Stud เครือ่งถอน  (อ่าน 1206 ครั้ง)

เต่าแดง -

• บุคคลทั่วไป
    Stud เครือ่งถอน
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    Stud ถอนทำไงดีครับ.... เคยซ่อมแล้วขนาดเกลียวstudไม่ใช่ standard แล้วด้วย  ทางอู่ซ่อมแนะนำให้เปลียนเสื้อใหม่ (เป็นของเก่า) ราคาก็ไม่น้อยแพงเอาการ..  แต่ผมคิดว่าคงใช้ได้ไม่นานมาก เพราะเป็นของเก่าสักพักคงถอนอีก ใครมีวิธีซ่อมแบบใหนบ้าง หรือเคยซ่อมที่ใหน ราคาเท่าใหร่ แนะนำบ้างครับ
    [ 5 พ.ย. 2543 , 23:47:51 น

เต่าจอไข่

RE: Stud เครือ่งถอน
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ไม่ทราบว่าเสื้อเครื่องที่ใช้อยู่เป็นรุ่นสตัดเล็ก(เกลียว 8มม.)หรือสตัดใหญ่(เกลียว 10 มม.)ครับ แต่ถ้าเคยฝังตัวหนอนแล้วก็คง ซ่อมไม่ได้แล้วละครับ แต่ถ้าแค่ต๊าบเกลียว
    oversize ก็อาจจะฝังตัวหนอนได้แต่ถ้าเป็น เสื้อรุ่นเก่ามากแล้วควรเปลี่ยนดีกว่าครับ เพราะเสื้อเครื่องรุ่นเก่าๆเป็นอลูมิเนียมผสม
    แม็กนีเซียมเมื่อใช้ไปนานๆมันจะกรอบครับถ้ามีเสื้อเครื่องเก่าๆที่ทิ้งแล้วลองไปทุบดู
    ครับจะแตกร่วนๆคล้ายทรายมันหมดสภาพแล้วไปฝังสตัดใหม่เดี๋ยวก็ถอนอีกไม่คุ้มค่า ซ่อมครับ ถ้าจะซื้อเสื้อเครื่องใหม่อยากแนะ นำให้ใช้เสื้อเครื่องหัวฉีดเลขเครื่องส่วน ใหญ่ จะนำหน้าด้วย AJ แต่ก็มีบางตัวที่ขึ้น ต้นด้วย AF,AS สังเกตง่ายๆที่เสื้อเครื่อง บริ เวรปั๊มAC จะถูกหล่อปิดไม่มีรูให้ใส่ปั๊ม เหมือนรุ่นอื่น รุ่นนี้จะใช้อลูมิเนียมคุณภาพ ดีกว่ารุ่นทั่วไป แต่ถ้ารุ่นนี้ราคาโหดมากก็  คง ต้องใช้รุ่นสตัดเล็กไม่จำเป็นต้องเป็น AS ก็ได้แต่ส่วนใหญ่จะขึ้นต้นด้วยตัว A แล้ว ตามด้วยอักษรอังกฤษอีกตัว ระวังเครื่อง ตอกเบอร์เองด้วยนะครับ จะให้ดีดูตรงก้น แคร้งที่ถ่ายน้ำมันเครื่องก็ได้ครับบริเวรด้าน ข้างจะมีโค้ดตัวใหญ่เห็นชัดอยู่เหมือนกัน ส่วนใหญ่จะเป็นรหัส AS21 หรือ AS41 ให้เลือกใช้ทีเป็น AS21 เนื้ออลูมิเนียมจะดี กว่า AS41 ครับ และก็มีทำจากเยอรมัน,บราซิล,แม็กซิโก ครับ ลองพิจารณาเรื่อง ราคาอีกทีครับ

6 พ.ย. 2543 , 18:07:28 น

เต่าแดง

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ขอบคุณ คุณเต่าจอไข่มากครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ อู่ที่ผมเคยทำบอกราคา 18,000.. ผมว่าค่อนข้างแพงมาก
    6 พ.ย. 2543 , 20:21:05 น

folks

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ราคา 7000 บาทครับ
    9 พ.ย. 2543 , 21:17:43 น