• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อู่แถวสี่แยกพัฒนาการ  (อ่าน 825 ครั้ง)

MidnightBlueVento

• บุคคลทั่วไป
    อู่แถวสี่แยกพัฒนาการ
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เมื่อวานไปใช้บริการมา เลยมาบอกกันเอาไวEคือก่อนหน้านี้ผมได้นำรถไปตั้งศูนยEี่ร้านแถวบ้าน พอก้มลงดูใต้ท้องพบว่า มีน้ำมันไหลเยิ้มบริเวณหัวเพลาด้านใน เมื่อวานจึงนำรถไปที่อู่สี่แยกพัฒนาการ ช่างจัดการนำรถขึ้น Hoist จุดแรกที่พบคือ ยางหุ้มคันชักคันส่งด้านในขาด อันนี้ผมเห็น แล้วช่างทั้งสองคนก็ซุบซิบEกันแล้วลิสตEายการทั้งหมดให้ผมดังนีE

1.ยางหุ้มเพลาขับใน R                 640
      2.โอริงมัลติฟังกEั่นสวิทซE            120
      3.ยางหุ้มแร๊คพวงมาลัย L             908
      4.ยางแท่นเกียรE                            1600

ที่น่าแปลกใจคืออาการของช่างสองคนคุยกันแล้วก็เออออกันเอง ไม่เรียกไม่ชี้ไม่อธิบายให้ผมดู ทั้งที่ผมก็ยืนอยู่ไกลEเอาหล่ะไม่เป็นไร ผมนึกในใจ จากนั้นจึงสั่งเปลี่ยนทั้งหมดตามรายการ และขอส่วนลด ช่างบอกว่าบางรายการลดให้ถึงสามสิบเปอรEซ็นแล้ว ผมจึงถามว่าอะไหล่แท้ทั้งหมดนะ เพราะเวลาซ่อมทุกครั้งถ้าเกี่ยวกับช่วงล่างผมจะใช้อะไหล่แทEช่างบอกว่าแท้ครับ แต่อะไหล่ที่ผมเห็นลูกน้องของช่างที่เปลี่ยนให้ผมเป็นของเทียมทั้งหมด แถมใช้ไนล่อนรัดสายไฟรัดยางหุ้มแร๊คให้ผมอีกต่างหาก ผมก็ไม่ว่าอะไร แต่คิดว่าครั้งเดียวก็เกินพอครับสำหรับอู่นีEจะไม่ไปเหยียบอีกเด็ดขาด จึงนำมาเล่าให้เพื่อนๆที่คิดจะไปอู่นี้คิดซะใหม่นะครับ

[ 6 พ.ค. 2547 , 23:59:27 น

bee

RE: อู่แถวสี่แยกพัฒนาการ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ชื่ออะไรครับอู่นีE/font>
    10 พ.ค. 2547 , 17:55:47 น

บอย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ปกติคุณ MidnightBlueVento ใช้บริการอู่ไหนครับ
    13 พ.ค. 2547 , 01:42:06 น

เพื่อนร่วมเว็บ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ทำไมก่อนที่จะเปลี่ยนเราไม่แคนเซิ่ลเค้าล่ะครับ ถ้าไม่มั่นใจไม่ต้องทำได้นี่ครับ อย่าปล่อยให้เลยตามเลย แล้วต้องมาเสียใจภายหลังครับ แล้วจะได้ไม่ต้องมาโพสตE่ากันด้วย เพราะที่รูEEอู่ที่บอกก็มีลูกค้า ที่โพสตEข้ามาชมเยอะเหมือนกันนะครับ
    21 พ.ค. 2547 , 23:26:12 น

MidnightBlueVento

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ไม่ได้โพสด่าครับอย่าเข้าใจผิด เพียงอยากเล่าประสปการณEี่ได้เจอมาให้เป็นข้อมูล และตอนสั่งเปลี่ยนอะไหลEผมก็ถามย้ำแล้วว่าใช้ของแท้หรือป่าว ช่างก็พยักหน้า แต่ผมเห็นตอนเปลี่ยนเสร็จแล้วว่ามันไม่ใชE
    ผมอยากลองเปลี่ยนไปเรื่อยๆครับคุณบอย เพื่อหาอู่ที่เราพอใจที่สุด เคยเข้ากรุงเทพกรีฑาก็พอใจระดับนึงครับ เป้าหมายต่อไปคือ 4Moter ครับ

30 พ.ค. 2547 , 05:46:33 น

โอ๋ Vento

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ...ฟังๆดุแล้ว  น่าจะเป็นอู่เดียวกับที่ผมใช้บริการเป็นประจำเป็นแน่แท้  ผมไม่คิดที่จะต่อต้านคุณนะครับ  แต่ของผมที่เข้ารับการรักษาจากอู่นี้มานานๆๆๆ  ยังไม่เคยพบพานการกระทำเยี่ยงนีเลย  ส่วนอะไหล่  อู่โฟล์ค  (ที่ไม่ใช่  0)  ใช้อะไล่เทียบ  100 ทั้ง  100  ครับ  (อะไหล่เทียบ  ไม่ใช่อะไหล่ปลอม  มันก็แท้เหมือนกัน  เพียงแต่ไม่ได้ผ่าน 0 เท่านั้นครับ)
    6 มี.ค. 2550 , 06:58:55 น