• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์ เปลี่ยนเองได้ไหมครับ  (อ่าน 1641 ครั้ง)

นัส -

• บุคคลทั่วไป
    อ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์ นี่อยู่ตรงไหนครับ ถามช่างแถวบ้านเขาบอกไม่รู้จัก ไปถามร้านฮะฮวดเส็ง จะซื้อเขาก็ถามเบอร์ สแปพาท นัมเบอร์ ผมก็ไม่รู้จะตอบเขายังไงน่ะครับ เลยอยากถามพี่ๆว่า ตกลงมันอยู่ตรงไหน เปลี่ยนเองได้รึป่าว  Part No.อะไร หาซื้อได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไร (ถามมากไปไหมครับ....แบบ wantมากน่ะครับ)
    [ 26 ก.ย. 2543 , 21:15:52 น

อนุรัตน์

• บุคคลทั่วไป
    อยู่ตรงท่อร่วมไอเสียด้านหลังเครื่อง มองไปจะเห็น sensor ยื่นออกมาแล้วมีสายไฟนั่นแหละครับ สำหรับอะไหล่ลองติดต่อคุณพิชิตจากบริษัท Bosch สิครับว่ามีหรือเปล่า ที่เบอร์ 01-8159983
    26 ก.ย. 2543 , 21:35:34 น