• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่แนะนำอู่ซ่อมรถ ช่างโจ้ สวนผัก ตลิ่งชัน  (อ่าน 3619 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    เปลี่ยนปั้มติก ที่ช่างโจ้สวนผักใกล้ทางรถไฟ ขับไปทำงานทุกวันกลิ่นน้ำมันเย็นเข้าตากับมึนหัวเลย จนน้ำมันหมดถังโดยใช่เหตุเพราะว่าพึ่งเติม500 ได้3วัน สตาร์น้ำมันใช้แก๊ซด้วย และเติมน้ำมันอีก500 เข้าไปถามช่างเซ็คดูช่างก็บอกว่าไม่มีกลิ่นอะไร ถ้ารั่วก็คงได้กลิ่นแล้วอาจจะเป็นกลิ่นมันค้าง วันหนึ่งขับไปทำงานมันรั่วออกมาจากถังเป็นสายๆเลย ติดล้อหลังด้วย ก็เลยเข้าไปให้ช่างแก้ตอนเที่ยง ช่างบอกว่าต้องยกถังลงผัดไปวันต่อไปตอนเที่ยง พอช่วงบ่ายๆผมเข้าไปไม่มีใครอยู่ก็คิดว่าน่าจะไปชื้ออะไหล่แล้วโทรก็ไม่รับร้านก็เงียบก็เลยคิดว่าน่าจะหยุดเพราะน้ำจะท่วม ก็เลยถอดใจกับช่างคนนี้ เลยกลับบ้าน วันเสาร์วันหยุดก็เลยรื้อเองเลยโดยวิธียกถังแก๊ซขึ้น ช่างใช้วิธียกถังนำมันลง เปิดฝาออกมาเห็นยัดสายน้ำมันเข้าไม่สนิท สายน้ำมันทั้งสองเส้นหมุนได้เป็นรอบดึงออกดึงเข้าได้อย่างงายดาย ก็เลยขันน๊อตทั้งสองให้เรียบร้อย ขับไปไม่มีกลิ่นนำมันแล้ว และช่างยังคืนอะไหล่เก่าไม่ครบอีก และก่อนหน้านั้นอีกเปลี่ยนยางหุ่มเพลาขับ ขับไปจาระบีเต็มล้อ เพราะรัดสายไม่แน่น ต้องไปแก้อีกรอบ
    28 ต.ค. 2011 , 21:44:05 น

โอเวน

ยังงี้เขาเรียกว่าช่างขาดประสบการณ์ กับไม่มีจรรยาบรรณความเป็นช่าง ดูถูกอาชีพความเป็นช่างซ่อมของร้านตนเองนะครับ
    28 ต.ค. 2011 , 21:58:06 น

นนท์

.............คุณความคิดเห็นแรก..คนซ่อมรถ """...
    จริงๆแล้วมันไม่ใช่งานซ่อม เป็นแค่งานเปลี่ยนอะไหล่ ผมเองก็เปลี่ยนเป็น
    ถ้าคุณเลือกที่จะซ่อมแต่เคสง่ายๆ เคสยากซ่อมไปไม่เป็น ไม่เคยเจอ มึน งง ไม่รู้จุดที่เสีย หาอาการไม่เจอ ไม่ก็มั่ว หรือไม่คุณก็ใช้วิธีนี้..ลองผิดลองถูก.. แนะนำไปซ่อมจักรยานง่ายสุดแล้วคุณในบรรดาช่าง อึมม
    แต่สิ่งคุณทำอยู่..คนเสียหายคือลูกค้านะครับ ลูกค้าก็คือคนทั่วไปที่เขาไม่ได้ยึดอาชีพเป็นช่างเหมือนคุณ เขาเอาเวลาไปทำงานอย่างอื่น ในเมื่อคุณเลือกยึดอาชีพ...คนซ่อมรถ...นี้แล้วคุณไม่ควรเอารถของลูกค้าไปทำสุ่มสี่สุ่มห้า แล้วมาทำหน้าโกหกไอ้โน้นไม่ดี ไอ้นี้มาอาการ ไอ้นี้ใกล้จะเสีย ไอ้นี้เสียแล้ว ร้านผมมีขาย555+(วิ่งอะไหล่ร้านอื่น) คุณต้องเปลี่ยน
    ถ้าคุณซ่อมไม่เป็นเปลี่ยนไม่ถูก ก็เลิกทำอาชีพนี้เสียมันเสียเวลาคุณ...คนซ่อมรถ.. เข้าใจบ่555

28 ต.ค. 2011 , 23:17:22 น

นนท์

.............คุณความคิดเห็นแรก..คนซ่อมรถ """...
    จริงๆแล้วมันไม่ใช่งานซ่อม เป็นแค่งานเปลี่ยนอะไหล่ ผมเองก็เปลี่ยนเป็น
    ถ้าคุณเลือกที่จะซ่อมแต่เคสง่ายๆ เคสยากซ่อมไปไม่เป็น ไม่เคยเจอ มึน งง ไม่รู้จุดที่เสีย หาอาการไม่เจอ ไม่ก็มั่ว หรือไม่คุณก็ใช้วิธีนี้..ลองผิดลองถูก.. แนะนำไปซ่อมจักรยานง่ายสุดแล้วคุณในบรรดาช่าง อึมม
    แต่สิ่งคุณทำอยู่..คนเสียหายคือลูกค้านะครับ ลูกค้าก็คือคนทั่วไปที่เขาไม่ได้ยึดอาชีพเป็นช่างเหมือนคุณ เขาเอาเวลาไปทำงานอย่างอื่น ในเมื่อคุณเลือกยึดอาชีพ...คนซ่อมรถ...นี้แล้วคุณไม่ควรเอารถของลูกค้าไปทำสุ่มสี่สุ่มห้า แล้วมาทำหน้าโกหกไอ้โน้นไม่ดี ไอ้นี้มาอาการ ไอ้นี้ใกล้จะเสีย ไอ้นี้เสียแล้ว ร้านผมมีขาย555+(วิ่งอะไหล่ร้านอื่น) คุณต้องเปลี่ยน
    ถ้าคุณซ่อมไม่เป็นเปลี่ยนไม่ถูก ก็เลิกทำอาชีพนี้เสียมันเสียเวลาคุณ...คนซ่อมรถ.. เข้าใจบ่555

28 ต.ค. 2011 , 23:17:41 น

J

ขอบคุณ คุณนนท์ ที่ส่งข่าวให้ทุกคนทราบครับ จะได้ไม่ไปเสียเวลา เสียเงินเปล่า และเสียอารมณ์ กับ ช่าง+อู่แห่งนี้
    16 พ.ย. 2011 , 16:26:39 น

ผมว่าน่าจะให้คนที่post ต้องแสดง ip add.นะครับ
    17 พ.ย. 2011 , 09:32:14 น