• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ้า ใครใช้ B4 ขอมือขวาหน่อย!!!  (อ่าน 47529 ครั้ง)

dorn

• Hero Member
    Re: เอ้า ใครใช้ B4 ขอมือขวาหน่อย!!!
    « ตอบกลับ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 11:45:44 am »
    update  ตระกูลpassat ทั้งหมดอยู่ในกระทู้นี้ดีไหม?

dorn

Re: เอ้า ใครใช้ B4 ขอมือขวาหน่อย!!!
    « ตอบกลับ #76 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 12:24:46 pm »
    คุณton007 ครับ กลับมาได้แล้วครับ  ท่านเป็นคนดีคนหนึ่ง ไม่มีใครว่าอะไรทั้งนั้น หายหน้าหายตาไป
    งานคงยุ่งมาก อย่างน้อยมีสมาชิกหลายท่านคิดถึง

ล้อเล่นบรรทัดแรกนะ  บรรทัดที่สองจริงๆ

update อีกที่

assaree

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #77 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 06:23:32 pm »
    ชื่อรี่ครับ B4 สีน้ำเงิน กข7028 ปกป้องสีด้วยฝุ่น อยู่หนองจอก
    วิ่งทางหลัก หนองจอก-บางนา ทางรองรังสิต,ชลบุรี,ราชบุรี
    เจอแล้วทักได้ครับ ขอเป็นสมาชิกด้วยคน ^_^

dorn

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 04:14:28 pm »
    ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ

b4  update ......เจ้า

Blackdiamond

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #79 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 09:12:10 pm »
    สวัสดีครับ, PASSAT B4 7ฬ -4588 สีฟ้า เป็นสมาชิกตั้งแต่ซื้อรถคันนี้มา 
    ลืมไปแล้วว่าใช้ User อะไร ก็เลยสมัครใหม่ หายหน้าไปก็เพราะได้หมอถูกโรค ไม่งอแง ไม่ค่อยป่วย
    ปัจจุบันก็ยังใช้อยู่ทุกวัน ประหยัดน้ำมัน ช่วงล่างดี รักเค้า ไม่เคยเกเร
    เส้นทาง Motorway บูรพาวิถี แหลมฉบัง ศรีราชา บางพระ พระราม 3
    เกษตร-บางเขน แยกลาดพร้าว ทางด่วนบางปะอิน ม.ธรรมศาสตร์ รังสิต สพานกรุงเทพ
    ยินดีรู้จักทุกท่านครับ

dorn

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 08:00:43 pm »
    ขอดันกระทู้หน่อย

WhitePassat

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #81 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:27:07 am »
    เสนอความคิดเห็นเรื่องจัดทำสติคเกอร์ ถ้าให้ดีควรมีการออกแบบสื่อความหมายให้รับกับรถบีสี่และชมรมโฟล์คไทยและควรให้สมาชิกมีส่วนร่วมจ่ายค่าจัดทำด้วยคนจัดทำจะได้ไม่ต้องรับภาระคนเดียว ยุคนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีจึงขอร่วมด้วยช่วยกันนะครับ

dorn

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 10:23:03 am »
    ถึงคุณ whitepassat ที่เคารพ

นับว่าเป็นข้อเสนอที่ดีครับ และก่อนอื่นคงต้องหาเวลาประชุมเพื่อวางกลุ่มแกนนำทำงานเฉพาะกิจดังกล่าวแต่เนื่องจากเวลาและภารกิจประจำทำให้มีโอกาสเจอกันได้ยาก จึงขอเสนอให้เปิดเป็นกระทู้ใหม่ ดีใหม่ครับ?

เพราะหัวข้อการทำสติกเกอร์ใหม่ ได้ถูกกล่าวถึงมาเป็นเวลาพอสมควรแล้วแล้วเงียบหายไปไม่ใช้จะเป็นภาระแก่ท่านใดท่านหนึ่ง(การมีส่วนร่วมเป็นพื้นฐานของระบบประชาธิปไตย)

สำหรับผมยินดีมีส่วนร่วมในกิจกรรมดังกล่าว

จาก  dorn b4 - dorn t4 vr6 - dorn t4 sy

WhitePassat

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 11:04:47 pm »
    สนับสนุนความคิดนี้ครับตั้งกระทู้ใหม่สืบเนื่องจากเรื่องเดิมแล้วแจ้งทราบว่าจะจัดทำในรูปแบบใดให้สมาชิกชาวบีสี่เสนอความเห็นกันเข้ามาและถ้าใครมีไอเดียจะทำรูปแบบใดก็เสนอความเห็นเข้ามาเขียนภาพไม่เป็นก็บอกด้วยวาจาก็ได้น่าจะเป็นกิจกรรมที่ได้ร่วมกันทำนะครับถึงจะใช้เวลามากหน่อยในการประมวลความเห็นก็คงไม่เป็นไรเพราะเราใช้หลักการที่ให้ทุกคนมีส่วนร่วมนะครับ

ปุ๊งเต้า

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 03:19:14 pm »
    ใช้รุ่นนี้เหมือนกันค่ะ 9ฬ8918 มีปัญหาขอคำแนะนำค่ะ. รถมือแรก สตาร์์ทไม่ค่อยติด และถ้าติดพอวิ่งวิ่งไป ไม่เปลี่ยนเกียร์ บางจังหวะเครื่องดับซะงั้น และจะสตาร์ทไม่ติดอีกต้องรอจนเครื่องเย็น แต่ต้้งหลายทีกว่าจะติดได้ วิ่งได้นานสุดแค่ไม่เกินชั่วโมง เกียร์ไม่เปลี่ยน และเครื่องก็จะดับ ขอคำแนะนำอู่ที่ไว้ใจได้ นี่ไปซ่อมมาแล้วสามที่ก็ยังไม่หายป่วย มีที่แนะนำมั๊ยคะ หรือควรเปลี่ยนเครื่ิองยนต์ แต่ก็ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับเกียร์หรืออะไร ขอบคุณมากมากค่ะ

dorn

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 08:40:31 pm »
    อยู่แถวไหนครับ เผื่อจะได้แนะนำไปใกล้ๆ

น่าเห็นใจ   สาม อู่หรือครับ  แล้วอู่โฟคล์หรือเปล่า

ช่วยเท่าที่ช่วยได้   เด๊๋ยวงานเข้า......

dorn

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 09:27:56 pm »
    up and down มาชวนกันออกกำลังกายหน่อย  เอ้า.....up  and  down

B4-7456

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 03:43:05 pm »
    ใช้อยู่แถบthe mall บางแคครับ เห็นมีแถวนี้หลายคันเลย สีเดียวกันด้วย สีแดง(เฉพาะรถนะคนไม่)

dorn

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 04:28:00 am »
    ใช้รุ่นนี้เหมือนกันค่ะ 9ฬ8918 มีปัญหาขอคำแนะนำค่ะ. รถมือแรก สตาร์์ทไม่ค่อยติด และถ้าติดพอวิ่งวิ่งไป ไม่เปลี่ยนเกียร์ บางจังหวะเครื่องดับซะงั้น และจะสตาร์ทไม่ติดอีกต้องรอจนเครื่องเย็น แต่ต้้งหลายทีกว่าจะติดได้ วิ่งได้นานสุดแค่ไม่เกินชั่วโมง เกียร์ไม่เปลี่ยน และเครื่องก็จะดับ ขอคำแนะนำอู่ที่ไว้ใจได้ นี่ไปซ่อมมาแล้วสามที่ก็ยังไม่หายป่วย มีที่แนะนำมั๊ยคะ หรือควรเปลี่ยนเครื่ิองยนต์ แต่ก็ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับเกียร์หรืออะไร ขอบคุณมากมากค่ะ
    ใช้อยู่แถบthe mall บางแคครับ เห็นมีแถวนี้หลายคันเลย สีเดียวกันด้วย สีแดง(เฉพาะรถนะคนไม่)

เชิญชวน หลายๆท่าน สมัครเป็นสมาชิกด้วยครับ

paul

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 06:26:30 am »
    8ฬ 2580 สีดำ วิ่งแถว อุดมสุข บางนา พระรามสามครับ