• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานคุณทศ เรื่องรองเท้า&ถุงเท้า  (อ่าน 292 ครั้ง)

hughes

• บุคคลทั่วไป
    ได้มาเรียบร้อยครับ รองเท้ากับถุงเท้า
    เป็น audi ผ่า5.5 พ่นกันสนิม ครับ ฝาครอบเยอรมัน(เก่า)
    ยางมิชลิน 165/60/15 8,500 ทั้งหมดทั้งสิ้น(แพงไหมครับ)
    เนื่องจากเจ้าของเดิมใสEล้อ bmw มาครับ+สเปเซอรEข้าไป วิ่งทีเหมือนเรือกลัวจะล่มครับ เวลาตกหลุม ถนนไม่เรียบ เวียนหัวเสียนี่กระไร กะว่าจะโหลดลงไปสัก 2 นิ้ว เพราะว่าตอนนี้มันลอยมากเลย ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่าครับ เอาพองาม แต่ไม่เป็นภาระของช่วงล่างมากนัก หรือคุณทศมีข้อแนะนำอะไรเพิ่มเติมไหมครับ

[ 22 ก.ค. 2545 , 10:40:03 น

ทศ

RE: รายงานคุณทศ เรื่องรองเท้า&ถุงเท้า
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ยินดีด้วยครับกับถุงเท้าและรองเท้าใหมE
    -ถุงเท้า (ล้อผ่าทำได้ปราณีตดีไหมครับ วิ่งแล้วสั่นไหม ใส่แล้วพอดีกับขอบล้อไม่โผล่ออกมามากใช่ไหมครับ สีพ่นมาได้เนียนเรียบร้อย ถ้าใช่แสดงว่าใช้ได้ครับราคานี้ไม่แพงจนเกินไปครับ
    -รองเท้านี่เป็น มิชิลิน 165/60/15 เบอรEี้ไม่คุ้นเลยครับ (พิมพEิดหรือไม่ครับ) หน้าแคบ แก้มเตี้ย อย่างนี้รอบวงเล็กลงเข็มไมลEะเพี้ยนไปบ้าง และที่สำคัญขอบยางกับกระโปรงจะห่างมากขึ้นจนดูว่ารถลอยมากครับ
    -เรื่องการโหลดนั้นถ้าใช้ชุดโหลดของต่างประเทศที่ทำมาโดยเฉพาะก็น่าสนในครับ แต่ถ้าใช้วิธีชักแหนบออกสำหรับ (beetle) ก็ไม่ขอแนะนำครับเพราะกระเทือนมาก ความนุ่มนวลแบบเก่าหายไป หากเป็นปี 1974 ซุปเปอรEตารE(Super beetle) ใช้ตัดสปริงออกก็ไม่น่าทำเพราะกระด้างอีกเช่นกัน ยกเว้นว่าเปลี่ยนชุดสตรัทที่มีตัวปรับระดับได้อย่างนั้นดีแน่ครับ

22 ก.ค. 2545 , 14:13:13 น

hughes

RE: รายงานคุณทศ เรื่องรองเท้า&ถุงเท้า
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ชุดสตรัทที่มีตัวปรับระดับไดEหาได้ที่ไหนครับ
    23 ก.ค. 2545 , 10:23:30 น

ทศ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    แสดงว่ารถของคุณเป็นรุ่น 1303 L ซุปเปอรEตารEดิสเบรคหน้ามาจากโรงงาน ยินดีด้วยครับ เพราะเป็นรถโฟลEเต่ารุ่นหายากที่มีคนต้องการมากที่สุดรุ่นนึงของเมืองไทยเรา จึงมีราคาสูงตามกลไกตลาด (สำนวนคุ้นE
    -ชุดสตรัทที่มีตัวปรับระดับได้นั้น เป็นชุดแต่งของอเมริกา แต่ช่างประจำที่เคยใช้บริการบอกว่าเขาสามารถทำได้โดยปรับแต่งจากสตรัทของเดิมให้เป็นแบบปรับระดับได้ครับ ถ้าสนใจทิ้ง e-mail ไว้ครับผม

23 ก.ค. 2545 , 15:19:48 น

hughes

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ชี้แจง
    สรุปว่า รถผม ปลาย 74 ครับ เสี้ยวพระจันทรE้างกระจกหลังครับ
    แต่อย่างที่บอกครับ ต้องการชุดโหลดครับ ตอนนีEคุณทศครับ e-mail ครับ vorachit_r@yahoo.com

26 ก.ค. 2545 , 09:52:01 น