• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: t4 vr6 ลงเครื่อง โตโยต้าวิส ได้ป่าวคับ  (อ่าน 1560 ครั้ง)

kp.star

• บุคคลทั่วไป
    ช่วยบอกหน่อยคับ เครื่องเดิมหลวมมากๆ

nuimk3

• Full Member
    Re: t4 vr6 ลงเครื่อง โตโยต้าวิส ได้ป่าวคับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 08:28:30 pm »
    เปลี่ยนลูกสูบใหม่และแหวนรวมค่าแรงไม่ถึง 3 หมื่น ลงเครื่องวิชเสียเงินอีกเท่าตัว วางแล้วจบหรือเปล่าก็ยังไม่รู้ แถมแรงเครื่องฉุดตัวถังหนักร่วม 2 ตันได้หรือเปล่า

dorn

• Hero Member
    Re: t4 vr6 ลงเครื่อง โตโยต้าวิส ได้ป่าวคับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 06:19:25 am »
    เห็นด้วยกับคุณ nuimkสุกี้ เอ๋ยmk3 ครับ

kp.star

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 09:26:12 am »
    แล้วถ้าฟิตเครื่องใหม่ใช้งบประมาณเท่าไร และทำได้ที่ไหนครับ

dorn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 05:47:23 pm »
    คุณ kp.star ครับ  อยู่แถวไหนครับ

kp.star

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 06:03:29 pm »
    ผมอยู่กาญจนบุรีครับ

ช่างเหอะ

• Full Member
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 08:04:04 pm »
    ลงเครื่องรถญี่ปุ่นมีปัญหาแรงออกตัวไม่ดี เพราะเป็นเครื่องช่วงชักสั้น ไม่เหมาะกับ T4 ที่น้ำหนักมาก
    โอเวอร์ฮอลเครื่องน่าจะเหมาะกว่า หาช่างที่อายุมากหน่อย ช่างรุ่นเก่าๆจะมีประสบการณ์ในการโอเวอร์ฮอลมากกว่า
    ช่างรุ่นใหม่ๆนิยมเปลี่ยนเครื่อง เพราะมันง่ายกว่ากันเยอะ
    ถ้าลูกสูบมันแพงนัก ดูของเก่าว่าร่องแหวนไม่เยินจนเกินไป ก็ใช้วิธีอัดปลอก(กระบอกสูบ)เป็นสแตนดาร์ด
    เปลี่ยนแหวน ถ้าของมันแพงก็หาเทียบขนาดยี่ห้อดีๆเอาก็ยังได้ 
    เมื่อก่อนนี้ VW Golf 1 เครื่อง 1600 ใช้ลูกสูบ BMW มือสอง เซาะร่องแหวนใส่แหวน Fiat 125
    รถ Opel Record 2.0 ของเพื่อน ลูกสูบแพงมาก เลยเอาลูกสูบ Volvo ปาดหัวปาดท้ายใส่แทน
    แปลงแบบนี้ดีกว่า ไม่เสียรถ ;D

dorn

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 02:08:49 pm »
    คุณ kp.star อยู่ที่เดียวกันเลย ผมอยู่ ก.ไก่ กทม ท่านอยู่ ก.กาญจนบุรี  มีเพื่อนอยู่เมืองกาญฯหลายคน ทั้งเมือง
    ไทรโยก ท่าเรือ สังขละ ฯลฯ

จบข่าว