• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกมองข้างหลวมปรับตั้งยังไงครับ  (อ่าน 1667 ครั้ง)

474

• บุคคลทั่วไป
    จอดรถนอกบ้านครับ ต้องพับกระจกมองข้างตลอดกลัว มอเตอร์ไซค์ เอาไปรับประทาน นานเข้า มันเริ่มหลวมแล้วครับ เวลาปิดประตูแรงๆๆ  หรือ ขับเร็วๆๆ กระจกจะหุบเข้ามาไม่มากครับ แต่ลำคาญ เพราะ มุมที่เราตั้งไว้มันเปลี่ยนเป็นรถ เวนโต้ครับ ปี 94 แบบนี้ สามารถปรับตั้งได้ไหมครับหรือต้องเปลี่ยนกระจกมองข้างใหม่ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณมากครับ
    [ 2 เม.ย. 2553 , 20:10:47 น

Passat B4 ลพ

RE: กระจกมองข้างหลวมปรับตั้งยังไงครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมมี Vento 94 ใช้อยู่เหมือนกันครับ เพิ่งรู้ว่ามันพับกระจกมองข้างได้นะครับเนี่ย นึกว่าเค้าทำมาแบบให้ตัวได้เฉยๆ แบบว่าพอกันอะไรมาเฉี่ยวมาชนไม่ให้หักไปเลยหนะครับ ดีครับเป็นความรู้ใหม่ครับ ขอบคุณครับ

สำหรับคำแนะนำต้องรอจากท่านอื่นครับ  

2 เม.ย. 2553 , 22:21:05 น

เด็กโฟล์ค

RE: กระจกมองข้างหลวมปรับตั้งยังไงครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    จนป่านนี้ผมยังไม่กล้าพับกระจกของ บี4 เลยกลัวหัก จริงๆมันพับได้หรือเปล่าครับ พวกมอเตอร์ไซด์ชอบมาโดนนักเวลาจอดติดไฟแดงต้องระวังมากๆเลย ผมโดนไปข้างละนิดข้างละหน่อย ใจดีเปิดช่องให้ขี่ผ่านได้ จากนี้ไปจะใจร้ายจอดเบียดไม่ให้ขี่ผ่านได้เลย ไม่งั้นเสียอารมณ์
    3 เม.ย. 2553 , 00:13:07 น

ดำ b 4

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ใครใช้ พาสสาท ปี 4  แล้วพับกระจกข้างได้  ช่วยบอกด้วยครับ
    5 เม.ย. 2553 , 09:11:57 น