• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เห็น T4 ในเฟซสภาพยังดูดี แต่กำลังจะโดนแยกส่วนแล้วใจหายนะ  (อ่าน 1161 ครั้ง)

wat3899

• Jr. Member
    • **
    ช่วงนี้ในเฟซบุ๊ค มีข่าวการแยกส่วนT4ค่อนข้างบ่อยขึ้น คือเห็นแล้วก็ใจหายครับ รู้สึกเสียดายรถที่คุณภาพดีต้องถูกแยกร่างเป็นอะไหล่ ของผมเองแม้ไม่ค่อยได้ใช้งาน ก็พยายามซ่อมบำรุงเท่าที่จะทำได้เพื่อให้พร้อมใช้งานตามกำลัง แม้คนในบ้านรบเร้าให้ขายทิ้ง ผมก็ยังเห็นว่าถ้าถึงเวลาจำเป็นจะใช้รถที่ไหน ตอนนี้ต้องย้ายไปจอดนอกบ้านอย่างน่าสงสารเขาจริงๆ(ในบ้านไม่มีที่จอดแล้ว) แถมช่วงนี้ราคาT4ของพวกเรา ก็วูบลงเร็วมากจนน่าตกใจ เรียกได้ว่าราคาต่ำติดดินกันเลย แต่ก็คงต้องรับสภาพครับ ยังคิดไว้ว่าวันใดที่มีเงินมากกว่านี้จะซ่อมให้ใหม่แบบป้ายแดงแล้วเอาขึ้นหิ้งเก็บไว้ในบ้านข้างๆที่นอนซะเลยครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่ใช้T4 รู้สึกแบบนี้หรือเปล่า ลองแลกเปลี่ยนความรู้สึกกันบ้างก็ดีครับ

โอ๊ต

• Jr. Member
    • **
    เฟสไหนครับ

ผมเพิ่งซื้อมาใช้ ยังใช้ได้ดี ใช้ไป ซ่อมไป

Josefina

• Newbie
    • *
    ผมก็เสียดายด้วยเหมือนกัน