General Category > VW-Thai Club House

ABS+ BREAK+ STOP

<< < (2/2)

Emanuaele:
เรื่องพวกนี้ผมถามช่างตลอดครับไม่เคยศึกษาเองเลย

Targhari:
ติดต่อศูนณ์เลย

ฺGreen_B4:
B5 ผมไม่เคยสัมผัสถ้าเป็นผมจะสั่งตัวเช็ค OBDII มาลองเข้าECU ด้วยตนเองครับเพราะเป็นระบบCAN ต่อเข้าไปได้เลยแล้วมันจะแจ้งปัญหาให้ทราบ(คิดว่าระบบCANน่าจะเข้าได้เลยไม่มีกั๊ก)สั่้งผ่านเวปตัวนึงพันกว่าบาทนิดๆน่าสนุกออก หรือ ซ่อมเสร็จไปแล้วนะยังไงซื้อติดรถไว้สะดวกดีครับ ผมเองซื้อที่ลากรถไว้ท้ายรถด้วยครับกันเหนียว 555+

B4 มีความลับการเข้า ECU ซ่อนไว้ตรงกล่องฟิวส์แต่ช่วงนี้ผมพักไว้ก่อนสายจากECUมาพักตรงอิมโมจากนั้นผมเช็คแล้วสายมันเปลี่ยนสีเป็นขาว-แดง(ขา3ของกล่องอิมโม)และไม่ได้เชื่อมต่อกับพอร์ตOBD B4 ผมคิดว่าเอาสายขาว-แดงเข้าพอร์ต OBD โดยข้ามขั้นตอนกล่องฟิวส์ไปน่าจะเข้ากล่องควบคุมได้นะ...หรือจะมีช่างที่รู้แล้วมาบอกผมก็ดีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย 555

ขนมากองรวมๆไว้ 555+ เวลาให้เวปแปลไทยมันอ่านแล้วยังงงๆเด๋วค่อยๆไปครับ 555

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

ตอบ

Go to full version