• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: caravelle T5 2.5 tdi วิ่งอยู่ดีๆเครื่องดับเกิดจากอะไรครับ  (อ่าน 1069 ครั้ง)

ปภาวิน t5

• Newbie
    • *
    รถผม t5 tdi ปี 2005 มีอาการรถขับอยู่ดีๆเครื่องก้ดับไปเฉยๆ  ตอนที่ดับหน้าจอขี้นรูปหัวเผา กับแบตเตอรี่ แต่พอจอดเข้าเกียร์ว่าง สตาร์ทใหม่เครื่องก้ติด เปนมา3-4วันแล้วครับ เข้าอู่ซ่อม(อู่แถวบ้าน) เช้คคอมแล้วก้ไม่มีอะไรผิดปกติ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ