• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟ abs โชว์  (อ่าน 309 ครั้ง)

jom-vw

• บุคคลทั่วไป
    ไฟ abs โชว์
    « เมื่อ: มิถุนายน 24, 2017, 11:14:02 pm »
    สวัสดีครับรบกวนสอบถาม รถv6  2800  วันนี้ไปเข้าอู่ถ่ายน้ำมันเครื่อง ให้ช่างเช็คช่วงล่างปรากฎว่าช่างบอกผ้าเบรกหน้าเหลือน้อยมากคือบางสุดๆ ผมเลยโทรสั่งผ้าเบรคร้านเต่าทอง ขากลับขี่รถกลับบ้านพอเบรคไฟ abs ติดโชว์ที่หน้าจอ ไม่ทราบว่าเพราะผ้าเบรคหมดหรือเปล่าครับ ไฟabsถึงติดค้างที่หน้าจอ หรือผมเข้าใจผิด รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

อ๊อด

• บุคคลทั่วไป
    Re: ไฟ abs โชว์
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2017, 02:10:50 pm »
    ผมเคยเจอจากหลายสาเหตุครับ
    ที่ผมเจออาจจะเป็นสาเหตุเดียวกันก็ได้

อันแรกเลยเซนเซอร์ ABS มีปัญหา อันนี้เปลี่ยน จบ

อันที่สองมีปัญหาที่สมอง อันนี้คงงานช้าง

อันที่สาม ไปล้างระบบโดยใช้คอมพิวเตอร์จับหาสาเหตุ ถ้าล้างหายก็จบ
    ถ้าไม่หาย ก็งานเข้า

เคยเจอที่อยู่ดีๆ ไฟ abs ไฟ esp ไฟรูปเบรคมือ ก็ขึ้นมาทั้งแผงเลยครับ
    เข้าศูนย์เช็คปรากฏว่า code หาย ต้องขอ code ใหม่ แล้วก็หายเลย

รอดูท่านอื่นแนะนำอีกทีนะครับ

Nikocruzrocco

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 01:50:22 pm »
    ไฟ abs อยากทราบว่าตัวล่าสุดราคาเท่าไหร่

Senanhudi

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 04:21:48 pm »
    ได้เข้ามาอ่านแล้วมีข้อมูลที่เยี่ยมยอดมากเลย