• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนอะไหล่ห่วยแตก รูปผลงานช่างโจ้ สวนผัก0841249982  (อ่าน 17468 ครั้ง)

เดฟ

• บุคคลทั่วไป
    ผมเคยไปใช้บริการครั้งหนึ่ง ถึงวันนัดรับรถปรากฎว่า รถยังไม่ได้ทำอะไรเลย ร้านตรงก่อนทางรถไฟ ไม่แน่ใจว่าย้ายไปหรือยัง อาการรถก็จับเปลี่ยนอะไหล่

เวนโต้ครับ

• บุคคลทั่วไป
    ผมว่าที่คนเลิกใช้โฟล์คไปเยอะก็เป็นเพราะช่างนี่เเหละครับ  ผมซื้อเวนโต้มา60000เมื่อ7ปีที่แล้ว ซ่อมไปทั้งหมดที่รวมใบเสร็จได้ประมาณ150,000 ไม่มีใบเสร็จอีกประมาณไม่เกิน50,000 ใน200,000นี้มีโอเวอฮอนเกียที่อู่แถวดอนเมืองอันมีเสน่ที่งดงามเนื่องจากเป็นสนามบินเก่า ประมาณ30000กว่า ฮอนแล้วไม่จบทำจุ้บจิ้บไปอีกเกือบหมื่น ติดแก็สไป15000 ที่เหลือคือซ่อมจุ้บๆจิ้บๆตลอด7ปีครับ ผมเข้าอู่โฟล์คมาหลายที่ครับตั้งแต่แถวนิมิตใหม่ซึ่งอย่าให้พูดเลย ถือว่าหมดเวนหมดกรรมไปในชาตินี้ มาเกียจะพังสรรหาช่างโฟล์คหลายที่ แต่ละที่เล่นเบิร์นกันซะเหมือนอยากให้พังเดี๋ยวนั้น จะได้จอดซ่อมเลย มาจบที่อู่ที่ว่ามาตอนต้นเกียร์กำลังจะพังเกียร์ถอยไม่ค่อยจะได้ พี่แกเล่นเหยีบเบรคใส่เกียร์ถอยซะ...แผ่นเรียบบบกริบเลย จะอารายล่ะครับก้อจอดฮอนซิครับ  มาหาช่างแถวอุดมสุขก้อ พูดมากดีแต่ปาก ทำเอาจริงก้อไม่จบพริ้วไปเรื่อย อย่าให้พูดครับแค่อยากระบายนิดหน่อย  ตอนนี้เลิกใช้ไปแล้ว  แต่คิดถึงเลยแวะกลับมาดู ถ้าถามว่าคุ้มมั้ยเงิน260000สำหรับการใช้รถ7ปีตกปีละ37000 ตกซ่อมเดือนละ3000 ถามว่าคุ้มมั้ยกับค่าเช่ารถขับต่อเดือน ผมว่าคุ้มเพราะเท่ากับเช่าเดือนละ3000แต่ต้องเหนื่อยซ่อมหน่อย ส่วนถามว่าคุ้มมั้ยกับสมารถนะที่ดีกว่ารถยี่ปุ่นผมว่าพอกัน เพราะถ้าจะให้รถดีขับดีปลอดภัย ต้องซ่อมให้ถึงซึ่งต้องเสียเงินทั้งนั้น สุดท้ายก็ต้องมาจบที่รถญี่ปุ่น เพราะซ่อมที่เดียวจบ อะไหล่หาง่ายอะไหล่ถูก  เข้า7elevenยังมีเลย ถ้าผมตัดสินใจซื้อสามห่วงตั้งแต่ตอนนั้น ป่านนี้รถคงแต่งเต็ม แม็กปิ้นไปแล้วครับ เละที่สำคัญโคตะระเบื่อช่างโฟล์คเลย มันเหมือนการซ่อมที่ผูกขาด ไม่มีการแข่งขัน เพราะอู่ไหนๆก็เข้าไม่ได้ ต้องเข้าอู่โฟล์คเท่านั้น จึงจะจบ แต่หลังๆ เข้าอู่โฟล์คยังไม่จบ ผมบอกเลยว่า คำว่า"ทำใจ ใช้ไม่ได้กับช่างโฟล์คล่ะครับ" มีคำเดียว ที่ใช้ได้คือคำว่า"ลาก่อน" 
         จากที่เคยใช้บริการมาผมว่า กรุงเทพกรีฑาตรงไปตรงมา ที่สุดแล้ว ราคาสูงหน่อยแต่ไม่มาก ช่างพูดตรงๆ แก้ไขได้ก็แก้ไขให้ บางทีนิดหน่อยก็ไม่คิดตัง อะไหล่ถ้ามีไปก็คิดแต่ค่าแรงซึ่งผมว่าแฟร์ดี แต่ค่าโอเวอฮอนแพงมากผมเลยสู้ไม่ไหว ไมม่มีอะไรจะพูดแระขอบคุณที่ทนอ่านจนจบนะครับ แค่แวะมาทักทาย ::) ::) ::) ::)