• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เข้ามาขอบคุณพี่นิก เวนโต้ครับ  (อ่าน 1216 ครั้ง)

Khanitsorn

• บุคคลทั่วไป
    ผมขออนุญาตต้ังกระทู้นี้ขอบคุณพี่นิก เวนโต้หน่อยนะครับ
    สืบเนื่องจากผมได้ทำการซื้อล้อ ATS cup จากพี่นิกไปหนึ่งชุด เพื่อไปใส่กับเจ้า MK3 ที่เพิ่งจะได้มา แต่พอนำไปให้ที่ร้านใส่ให้ ปรากฏว่าแก้มยางเบียดกับซุ้มล้อ เพราะยางเดิมเป็นขนาด 199/55 r15 เลยตัดสินใจเปลี่ยนยางใหม่สี่เส้นขนาด 195/50 r15 ในใจคิดว่าคงจบ ได้หล่อสมใจแน่ แต่ผิดคาด เพราะเวลาวิ่งลงหลังเต่าในหมู่บ้าน ยางก้อยังเบียดซุ้มล้ออยู่ดี คิดไม่ตกวิ่งกลับไปที่ร้านถามช่างเอาไงดี ช่างบอกต้องเจียรซุ้มล้อ คิดหนักเลยเพราะไม่อยากทำเลยวิธีนี้ เสียดายรถ แต่ทำไงได้ ล้อก้อเอามาแล้ว ยางก้อโดนไปแล้วอีกชุด เจียรก้อเจียร คิดว่าคงจบแน่ แต่ผิดคาด ยังติดเหมือนเดิม เครียดเลยครับงานนี้ คิดหนักอยู่หนึ่งคืน เลยตัดสินใจโทรกลับไปปรึกษาพี่นิก พี่นิกแฟร์มากครับ บอกว่า "น้องไม่ต้องคิดมาก เอาล้อมาส่งคืนพี่เลย ถ้ามันใส่ไม่ได้ก้ออย่าฝืนเลย มันไม่สบายใจเปล่าๆ" ผมเลยนำล้อไปคืนให้พี่นิก พร้อมกับให้พี่นิกหักเงินค่าลองล้อไปบางส่วน แต่พี่นิกไม่รับเลยครับ ไม่ว่าผมจะเสนอให้ยังงัย พี่เขาก็ไม่ยอมรับ ผมไม่รู้จะขอบคุณพี่ยังงัย ก้อเลยขออนุญาตตั้งกระทู้นี้เพื่อแสดงความขอบคุณในน้ำใจของพี่นิกครับ ขอบคุณมากครับพี่

เล็ก

หะมู

• Hero Member
    Re: เข้ามาขอบคุณพี่นิก เวนโต้ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2015, 05:21:41 pm »
    เยี่ยมครับ อีกตัวอย่างนึงของเรื่องดีๆ ในวงการชาวโฟล์กไทย

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    Re: เข้ามาขอบคุณพี่นิก เวนโต้ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 01:42:15 pm »
    สปีริตของคนขาย ต้องอย่างนี้ ต้องอย่างนี้ ต้องอย่างนี้  :)

สน คลองสี่

• Full Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 08:51:16 pm »
    เยี่ยมครับ :)
    สน คลองสี่

ฺB4+ธรรมดา

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 09:59:54 am »
    .....มิตรภาพของแท้ครัยังมีให้เห็นกับกลุ่มคนที่มีใจรักในสิ่งเดียวกัน.....