• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รอง spacer กับเปลี่ยนน็อตล้อ VW golf3  (อ่าน 954 ครั้ง)

โชติ

• บุคคลทั่วไป
    รอง spacer กับเปลี่ยนน็อตล้อ VW golf3
    « เมื่อ: สิงหาคม 17, 2015, 10:52:40 am »
    สอบถามนิดครับ รถพวก VW golf3 ล้อ 14 นิ้วติดรถมา  ถ้าเราจะรอง spacer จากเดิมค่า ET ล้อ +45 ถ้าจะขยับมาที่ +35/+30 จำเป็นต้องเปลี่ยนน็อตล้อมั้ยครับ  และถ้าต้องเปลี่ยนน็อตพวกนี้เราหาจากไหนที่ไว้ใจเรื่องความแข็งแรงได้ครับ ปกติน็อตของเดิมมันยาวแค่ไหนและตัวใหม่ควรต้องซื้อยาวแค่ไหนครับ

gusmermaid

• Newbie
    • *
    Re: รอง spacer กับเปลี่ยนน็อตล้อ VW golf3
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 04:22:54 pm »
    ผมเองก็อยากรุ้เหมือนกันนะครับ

ชัย

• Full Member
    Re: รอง spacer กับเปลี่ยนน็อตล้อ VW golf3
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2015, 08:02:53 am »
    ขอคำตอบหน่อยครับ

ชาร์ลี

• Full Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2015, 04:01:00 pm »
    ถ้าสเปเซอร์หนามากก็ต้องเปลี่ยนน้อตล้อครับ สเปเซอร์มีความหนาตั้งแต่ 2-12 มม. ดังนั้นถ้าใส่สเปเซอร์หนาเท่าใด ก็ควรเปลี่ยนน้อตให้ยาวขึ้นเท่านั้น มิฉะนั้น อาจจะอันตราย แต่น้อตล้อคงไม่ได้มีทุกขนาดอาจจะต้องซื้อยาวหน่อยแล้วเจียรปลายทิ้งให้ได้ขนาด ร้านขายล้อแม๊กซ์มีขายเกือบทุกร้าน ถ้าซื้อสเปเซอร์ที่ร้านไหนก็ซื้อน้อตร้านนั้นแหละครับ

ข้อแนะนำ ควรซื้อหาสเปเซอร์ที่มีบ่า เพื่อป้องกันมิให้มันสั่นนะครับ