• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อู่บอย คาร์เซอร์วิส  (อ่าน 1498 ครั้ง)

หะมู

• Hero Member
    อู่บอย คาร์เซอร์วิส
    « เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 01:03:04 pm »
    เมื่อวานนี้แวะไปเยี่ยมช่างบุญส่งที่ดูและเจ้าเต่าแอร์คูลให้ผม เค้าบอกว่าตรงแถวๆ ถนนราชพฤกษ์ตัดกับสะพานข้ามแยกถนนบรมราชชนนีก็มีอู่ซ่อมโฟล์กเครื่องน้ำนะ ผมก็เลยต้องแวะไปดูซะหน่อย ทำเลอู่ถ้ามาจากถนนราชพฤกษ์ (จากทางสะพานตากสินไปทางสะพานพระราม ๕) พอถึงสะพานที่ข้ามแยกที่ตัดกับถนนบรมราชชนนี (ซ้ายไปถนนบรมราชชนนี ขวาไปสะพานพระปิ่นเกล้า) ต้องข้ามสะพานข้ามแยกนี้ไปก่อน แล้วชิดซ้ายเอาไว้พอลงสะพานก็เบี่ยงเข้าซ้าย เพื่อไปกลับรถใต้สะพานเหมือนกับเราจะไปทางปิ่นเกล้า แต่ไม่เข้าซ้ายนะครับ แต่มีทางเลี้ยวขวาอีกที เมื่อเลี้ยวกลับได้แล้วอู่นี้ตั้งอยู่ทางซ้าย ประมาณร้อยเมตร (ก่อนถึงก็มีอู่ซ่อมรถอื่นๆ อยู่สักสองเจ้ามั๊ง) ชื่ออู่บอย คาร์เซอร์วิส เค้ามีป้ายโลโก้โฟล์กอยู่ แต่ค่อนข้างเก่า แต่สำหรับท่านที่มาจากทางพุทธมนฑลมุ่งหน้าไปพระปิ่นเกล้าง่ายกว่า คือพอถึงแถวๆ ตลิ่งชันก็เข้าถนนช่องทางซ้ายไว้ ตรงแถวนั้นจะมีโค้งไปทางซ้ายเพื่อเข้าราชพฤกษ์ไปสะพานพระราม ๕ แลจะมีทางลาดขึ้นสะพานไปราชพฤกษ์ทางขวาคือไปทางสะพานพระเจ้าตากสิน เราใช้โค้งไปทางซ้ายนิดเดียวก็เจออู่ดั่งว่าครับ เฮ้อ อธิบายซะเหนื่อย  เจ้าของคือช่างบอย (รูปหล่อเชียว) อัธยาศัยดีครับ ผมก็นึกว่าเค้าเพิ่งมาเปิดอู่ ปรากฏว่าเค้าบอกว่าเปิดทำมาสักสองปีแล้ว ผมก็แปลกใจว่าผมผ่านตรงนั้นบ่อยมากไม่เคยเห็นเลย คงจะเป็นเพราะต้องระวังรถที่เลี้ยวกลับรถใต้สะพานและรถที่ลงสะพานเพื่อกลับรถซึ่งจะมาสบกันแถวนั้น เลยไม่สังเกตว่ามีอู่โฟล์ก และถ้ามาจากพระปิ่นเกล้าจะเข้าราชพฤกษ์ไปพระราม ๕ ยิ่งไม่เห็นอู่เค้าเลยเพราะเค้าอยู่ด้านล่างข้างสะพานเราจะมองไม่เห็น (แถวๆ นั้นมีตึกหอพักของม.ธรรมศาสตร์อยู่) สภาพอู่ก็ดูดีครับมีลานจอด ไม่ใช่จอดทำริมถนน   ผมก็เลย จ.บ.พ. มาให้ทราบครับ สำหรับมิตรรักแฟนเพลงที่อยู่ละแวกใกล้เคียงหรือไปตกระกำแถวนั้น จะได้เรียกหา แต่ขอบอกก่อนว่าผมแค่เป็นคนชี้เป้านะครับ ส่วนใครไปใช้บริการเค้าแล้วถูกใจหรือไม่ อันนี้พ้มก็ไม่สามารถการันตีได้ ลางเนื้อชอบลางยา เพราะผมก็ยังไม่เคยใช้บริการเหมือนกัน

- อู่บอย คาร์เซอร์วิส แถวถ.บรมราชชนนีตัดถ.ราชพฤกษื
       ช่างบอย โทร. ๐๘๕-๖๖๔ ๔๔๘๘

สำหรับเพื่อนสมาชิกที่รู้จักและเคยใช้บริการเค้าแล้ว จะเข้ามาเล่าให้ฟังบ้างก็จะดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ

Golf 3 Van

• Full Member
    Re: อู่บอย คาร์เซอร์วิส
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 05:56:48 am »
    เยี่ยมเลยครับลูกพี่... :D

เวนโต้สาย 4

• บุคคลทั่วไป
    Re: อู่บอย คาร์เซอร์วิส
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 05:23:12 pm »
    เคยผ่านไปหลายครั้งแล้วแต่ยังไม่กล้าเข้าไป ได้คุณหะมูมาบอกกล่าวเดี๋ยวต้องลองไปดูบ้างแล่ะ ขอบคุณครับ