• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: VW Thai น่ะอายุจะครบ ๑๗ ปีอยู่รอมร่อแล้วนะ รู้ป่าวตัวเอง  (อ่าน 4769 ครั้ง)

อนุรัตน์

• Administrator
    • Newbie
    เราทั้งสามต่างแยกย้ายห่างหายกันไปแล้วครับ นานๆ ก็ติดต่อกัน บางทีก็เห็นกันทาง facebook บ้าง

ผมยังใช้ VW อยู่ ซื้อมาตั้งแต่ป้ายแดงและคงไม่ขายแน่นอน
    สำหรับ Passat B1 ของคุณพลจักรก็น่าจะยังอยู่
    ส่วนคุณจุลเดช ทราบมาว่าล่าสุดใช้ Suzuki Swift (เพราะให้ช่วงล่างคล้ายรถยุโรป)

อนุรัตน์

• Newbie
    ปฐมบทแห่ง VW-Thai Activities ครับ

เป็นเรื่องราวเล็กๆ จุดกำเนิดของของการพบปะพูดคุย หาของเล่น รื้อรถ

http://vwthai.tripod.com/Members/Meeting/first_activities.htm

อนุรัตน์

• Newbie
    ส่วนภาพนี้เป็นหนึ่งใน VW-Thai Trip ต่างจังหวัด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2015, 12:21:53 pm โดย อนุรัตน์ »

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    ผมเชื่อว่าถึงวันนี้คงเป็นความภูมิใจเล็กๆ ของผู้ร่วมก่อตั้งทุกท่านที่ทำให้มีที่พึ่งพาของคนที่ใช้ VW ขอบคุณผู้ร่วมก่อตั้งทุก่านมากๆ ครับ

ผมย้อนกลับไปดูเรื่องราวเก่าๆ ปรากฎว่าผมเข้ามาในเว็บ VWTHAI 9 ปีแล้ว ก่อนที่ผมจะซื้อรถตั้งเกือบ 2 ปี เพราะเว็บนี้ทำให้ผมได้พบรถดีๆ ที่คนมองข้าม ขอบคุณครับ

congrat

• บุคคลทั่วไป
    ยินดีด้วยครับ

JOEY_BARON

• Jr. Member
    • **
    ขอบคุณที่ครั้งนึงที่ได้มีโอกาสได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในหน้าประวัติศาสตร์ VW THAI ครับผม..............สัญญาว่าถ้ามีโอกาส จะกลับมาร่วมอุดมการณ์เช่นเดิมครับ..........เพราะอะไรเหรอ? .......ก็เพราะทุกครั้งที่หายใจเข้าออก ลมหายใจของผม มันยังมี Volk อยู่เสมอครับ!!

หะมู

• Hero Member
    รำพันอารายอย่างนั้นคุณโจอี้ ถึงจาไม่ได้ขับเวนโต้แล้ว แต่คุณก็เป็นคนสำคัญของพวกเรานะ อย่าทิ้งร้างกันง่ายๆ แบบนี้ เรายังต้องการปฏิคมที่เที่ยวเดินขอลายเซ็น แจกสติ๊กเกอร์ ต้อนรับเก่งๆ อย่างคุณอยู่นะ ทำอย่างกับว่าเราจะลืมคุณได้ง่ายๆ งั้นแหละ (นี่ขนาดไม่มีโฟล์กขี่แล้วยังอุตส่าแอบย่องมาโพสนะเนี่ย)