• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น เป็นประสบการณ์เรื่องค่าซ่อมแอร์กับหม้อน้ำโฟลค์ passat gl ครับ  (อ่าน 1206 ครั้ง)

pj

• Newbie
    • *
    พอดีเอารถ Passat GL ปี 97 ไปซ่อมแอร์ ตรวจเจอหม้อน้ำรั่วด้วย ช่างถามว่าซ่อมเลยทีเดียวไหม

ผมเลยคิดว่าไหนๆก็มาแล้ว ทีเดียวเลยดีกว่า ด้วยความที่ไม่เคยซ่อมแอร์มาก่อน เลยไม่แน่ใจว่าราคาที่อู่นี้ พอจะฝากเป็นอู่ประจำได้ไหมครับ (อู่นี้ใกล้บ้าน)

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ (เพิ่งมาตั้งถามกระทู้แรกเลย แหะๆ)  :)

รายการคร่าวๆครับ

ไดร์เออ  1500
    วาวล์บล็อค 1500
    น้ำยาแอร์ 800
    หัวเติมน้ำยาแอร์ Lo Hi ตัวละ 180 3 ตัว
    เชื่อมหม้อน้ำ 1200
    น้ำยาหม้อน้ำ 580
    ค่าแรง 1700

v w

• บุคคลทั่วไป
    ซ่อมแล้วเป็นไงบ้างครับ งานเรียบร้อยดีหรือเปล่า ถ้าใช้ได้ ผมว่าไม่แพงนะ โดยส่วนตัวที่เคยทำ ราคาถูกกว่านี้ แต่ผมว่าไม่ถูกเลย

หะมู

• Hero Member
    คุณ pj บอกว่าทำที่"อู่" แต่ผมเดาว่าคงเป็นร้านออโต้แอร์แบบทั่วๆ ไป ซ่อมมาแล้วก็เหมือนถูกแหละครับ แหะ แหะ ชะรอยร้านเค้าคงไม่ทราบว่าคุณจะผููกปิ่นโตซ่อมกะเค้ากระมัง คือ ดูๆ แล้วราคาก็ออกจะไปทางสูง แต่ก็ไม่มากมายอะไร
    รถกอล์ฟ แวเรี้ยนท์ ของผมเคยทำแอร์มาสักสองปีก่อน ราคาของต่ำกว่านี้บ้าง เช่น ดรายเออร์ลูกนึงผมจ่ายไป 950 วาล์วบล็อกนี่ผมไม่ทราบว่าอะไร น้ำยาแอร์ก็เท่ากัน 800 หัวเติมน้ำยาของผมเพิ่งเปลี่ยนไปเมื่อปีที่แล้ว เป็นทองเหลือง ฝากเค้าซื้อดูเหมือนจะถูกกว่า (ตัวละ ๖๐ หรือ ๘๐ ไม่แน่ใจ) แต่ผมใช้แค่ ๒ ตัว เชื่อมหม้อน้ำผมยังไม่เคยทำ น้ำยาหม้อน้ำเห็นขายกันไม่ถึง ๕๐๐ นะ แต่ค่าแรงนี่สิค่อนข้างจะโหดนะ อาจจะเห็นว่าการถอดหม้อน้ำโฟล์กมันค่อนข้างลำบากกระมัง อย่างว่าแหละครับ่ทำมาแล้วก็เหมือนได้เปล่า ขอให้จบก็แล้วกัน ยังไงก็คงไม่ได้ทำกันบ่อย คราวหน้าก็ลองพิจารณาอู่ที่ทำแต่โฟล์กดีกว่าครับ

pj

• Newbie
    • *
    ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ (นึกว่าจะไม่มีใครมาตอบซะแล้ว แหะๆ) ^_^