• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะคิดถึง....จึงต้องมา....VWTHAI Meeting  (อ่าน 6672 ครั้ง)

ใหม่

• บุคคลทั่วไป
    Re: เพราะคิดถึง....จึงต้องมา....VWTHAI Meeting
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 09:46:52 pm »
    ผ่านไปอีกครั้งที่ไม่ได้ไปร่วมงาน เห็นหน้าคุณวีระแล้วคิดถึงบรรยากาศเก่า ๆ ที่ผ่านมาเกือบสิบปีได้แล้ว ช่วยแนะนำผมไว้เยอะตอนคิดจะซื้อโฟล์กครั้งแรก เมื่อก่อนอาจารย์วีระ จะมาร่วมงานพร้อมกับคนรับลงทะเบียนปากนิดจมูกหน่อย ซึ่งไม่ใช่แฟนหรือกิ๋กของแกหรอก แต่พามาล่อตะเข้ ให้ชาวโฟล์กได้กระชุ่มกระชวยขายขนมจีบกัน  ครั้งนี้ไม่เห็นมีเลย สงสัยจะเป็นอาจารย์วีระตัวปลอมซะแล้ว

VW CLUB

Re: เพราะคิดถึง....จึงต้องมา....VWTHAI Meeting
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 11:01:07 pm »
    คงไม่ใช่เกือบสิบปี

แต่น่าจะเป็นสิบกว่าปี

เอ๊ะ....หรือคนละงานกัน  8)

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 05:24:54 am »
    ผมได้นั่งซีร็อคโค่ของโจอี้แล้ว นุ่ม แรง
    ผมหาทางขึ้นไม่เจอ พี่วีระหาทางลงไม่เจอ คราวหน้าสงสัยต้องหาสถานที่แบบชั้นเดียวแล้วมั้งครับ
    สปิริตโจอี้ บารอน สุดยอด ใช้รถอะไรก็ยังมา
    คราวหน้าผมขี่จักรยานไปได้ไหมครับ จักรยานติดตราโฟล์ก...555

JOEY_BARON

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 09:26:20 am »
    ผมว่าจะดริฟโชว์แล้วนะเนี๊ยะ........5555!!

เด็กโฟล์ค

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 01:21:21 am »
    นั่นไงเอามาโชว์แล้ว ดริฟท์ล้อหน้าน่ะครับ

JOEY_BARON

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 09:17:28 am »
    ไม่ใช่ MK6 คันที่จอดข้างๆหรอกคับ.......แต่เป็นลำสีขาวที่จอดข้างบนนะคับ........ดริฟกันบนฟ้าเลยคับ........5555!! ;D
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2014, 06:14:51 pm โดย JOEY_BARON »

โกเล็ก

• Full Member
    « ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 08:37:03 am »
    สุดยอดทุกท่านครับ ยังเหนียวแน่นปริมาณไมใช่ปัญหาครับ คิดถึงจากใจจริงครับ

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 08:54:09 am »
    คนน้อยแต่ปึ๊กหนักแน่น

ยังไงเราก็เป็นเรา มากบ้างน้อยบ้าง ธรรมชาติ

สุดยอดครับ

น้องฟ้า T4 VR6 ของผมงานเข้า ท่อที่ออกจากเครื่องไปหม้อลมเบรคปริแตก สตาร์ทติดแป๊บเดียวดับ โทร.ถามอะไหล่ โอ้...สองพันกว่า ไอ้หย่า
    จบที่เอาท่อแอร์ตัดต่อ เข็มขัดรัดสายรัด สามร้อยบาท น่าจะทนทานกว่าพลาสติกแข็งแบบเดิม

รอดตัว
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2014, 08:59:14 am โดย น้องฟ้า VR6 »

โ จ ว ...

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 03:58:46 pm »
    สวัสดีครับ

เสียดายครับ ที่ไม่ได้ไปร่วมงาน ...
    ติดภาระกิจต่างจังหวัดตั้งแต่วันที่ 5-7 ธค.ที่ผ่านมา
    เดาว่าจะต้องมีอาฟเตอร์ช็อคอีกสักครั้ง .. คราวนี้จะไม่พลาดแน่นอน ..

Joew

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 01:23:54 am »
    คุณโจว หายไปนานเลยครับ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา พวกเราคุยกันว่า ถ้ามีแค่สิบกว่าคนอย่างคราวนี้ คราวหน้าน่าจะไปหาจัดร้านไหนที่สะดวกๆ กันดีกว่าครับ เพื่อนท่านใดมีร้านไหนที่มีที่จอดรถสะดวก อาหารอร่อย (ไม่แพงเว่อร์) นั่งกันได้นาน รบกวนส่งเข้ามาประกวดด้วยนะครับ

praradornt4

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 11:22:50 am »
    ดีครับ....เห็นด้วย....แค่สว่าง.....เมาไม่ขับ.....55555

praradornt4

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 11:42:15 am »
    ติดต่อเรื่องหนังสืออย่างไรดีละ
    โอนค่าหนังสือได้ที่ไหน.....หรือ....ส่งผ่านไลน์
    ค่าบริการ...เอามาทำบุญร่วมกัน...

เวนโต้สาย4

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 08:53:20 pm »
    อยากได้หนังสือมั่งทำไงคับ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 01:26:27 am »
    ของฟรี เหลืออยู่ ๒ เล่มพอดีผมก็ใช้สิทธิ์ที่คุณวีระมอบมาแจกให้ คุณ praradont4 กับคุณเวนโต้สาย4 ก็แล้วกันขอให้แจ้งชื่อที่อยู่มาก็แล้วกัน เนื่องจากคุณวีระจัดมาจำนวนจำกัดด้วยทุนทรัพย์เธอเองครับ

เวนโต้สาย4

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 02:53:51 pm »
    ที่อยู่คับ อภิชาติ แฮ้พฤกษ์ 9/318 หมู่ 8 หมู่บ้านบุศรินทร์ ถนนพุทธมณฑลสาย 4 ตำบลกระทุ่มล้ม อำเภอสามพราน นครปฐม 73220 โทร.089-7921260
    ขอบคุณ คุณหะมูล่วงหน้าเลยคับ เวนโต้กำลังเสียอยู่พอดี (สองเดือนกว่าแล้ว)ผมเคยโทรคุยกับคุณหะมูเรื่องรอบเดินเบากระตุก และก็อาการเกียร์ไม่เปลี่ยน น่าจะพอจำกันได้ ถ้าได้หนังสือมาอาจช่วยผมได้บ้างไม่มากก็น้อยล่ะคับ เดี๋ยวขอเก็บปัจจัยเอาไว้ซ่อมอีกซักหน่อย ถ้าเสร็จแล้วคงได้เจอคุณหะมูบ้างคับ เสียดายไม่ได้เจอกันในงานมีตติ้ง