• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้คาราเวล รุ่น t4 v6 เบนซิล2.8 ต้องการใช้เกียร์1 ต้องทำอย่างไรครับลงได้แค่2  (อ่าน 1487 ครั้ง)

ธี

• บุคคลทั่วไป
    มือใหม่ขอความรู้ครับ  ตู้ t4 v6 2.8 ใช้ได้ทุกเกียร์ ยกเว้น1 มันเข้าเกียร์1 อย่างไรครับ บางทีได้ บางทีไม่ยอมเข้า หรือผมทำผิดวิธี เคยใช้แต่ญี่ปุ่นครับ 

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    จาก D ลง 3-2 ดึงลงปกติ ตอนจะเข้า 1 ต้องกดปุ่มปลอดล๊อคที่หัวเกียร์
    ไม่ใช่เหรอครับ มันมีเท่านี้ละ

ธี

• บุคคลทั่วไป
    ผมลองแล้วครับ กดพร้อมเหยียบเบรกไม่ได้ กดอย่างเดียวก็ไม่ยอม หรือควรจะเช็คยังงัยต่อครับ ขอบคุณครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    ผมลองแล้วครับ กดพร้อมเหยียบเบรกไม่ได้ กดอย่างเดียวก็ไม่ยอม หรือควรจะเช็คยังงัยต่อครับ ขอบคุณครับ
    งั้นต้องรอคำตอบจากผู้รู้หรือช่างละครับ

หมู มี เครา

• Jr. Member
    • **
    ลองกดปุ่มที่หัวเกียร์ครึ่งเดียวครับแล้วดึงเกียร์ลงมา