• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำดวย  (อ่าน 2017 ครั้ง)

เจี๊ยบ

• บุคคลทั่วไป
    ช่วยแนะนำดวย
    « เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 12:18:44 pm »
    ผมสนใจจะซื้อรถ volk รุ่น  t4 vr6 และรุ่น v6 งบประมาณ 200000-2500000 บวกลบ ช่วยแนะนำด้วยครับช่วยชี้เป้าด้วยครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: ช่วยแนะนำดวย
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 01:16:57 am »
    บอร์ดเราก็มีนักเลงรถตู้หลายท่าน เช่นคุณวีระ คุณโกเล็ก คุณน้องฟ้า VR6 ไม่ทราบหลงหูหลงตาไปได้ไง รอนิดนึงนะครับเดี๋ยวคงมีคนแนะนำ  นอกจากนี้เรายังมีห้องซื้อ-ขาย ด้วยนะครับ ไม่ทราบได้เข้าไปดูหรือยัง เห็นมีบอกขายอยู่ แต่ถ้ายังไม่จุใจขอแนะนำให้เข้าไปดูใน www.talardrod.com ครับ  อ้อดูเหมือนแว่วๆ ว่าคุณวีระก็อยากเปลี่ยนรถเหมือนกัน เดี๋ยวรอฟังดูก่อนก็ได้ครับ

โกเล็ก

• Full Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 04:44:22 am »
    ตามท่านพี่ หะมู ไปเลยครับ www.talarrod.com โกเห็นมีรถที่ต้องการราคาก็อยู่ในเกณท์ที่ถูกแนะนำให้คนรู้เรื่องรถโฟสค์รุ่นที่ว่าไปด้วยยิ่งดีครับจะได้ลองขับและเช๊คอุปกรณ์ไฟฟ้าได้ช่างโฟสค์ไปลองให้ยิ่งดีใหญ่ครับ ยินดีต้อนรับสมาชิก calavel รถตู้ที่แข็งแรงปลอดภัย ;D จริงนะไม่ได้โม้ ;D ;D

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 12:38:26 pm »
    ถ้าจำไม่ผิด ใช่ท่านเดียวกับใน t2s หรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ก็แนะนำไปแล้วนิ

วีระ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 12:32:22 am »
    รถผมยังไม่ขายครับ เพราะติดแก๊สแล้ว  คงใช้อีกนาน

ลองอ่านกระทู้นี้ครับ ของคุณ Best_E34 (ค้นหา ชื่อนี้เลย) มีหลายท่านช่วยตอบเบื้องต้นไว้แล้ว

พี่หะมู : หัวข้อกระทู้ไม่ได้เอ่ยเรื่องรถตู้ หรือ Caravelle หรือ VR6 ผมเลยไม่ได้เข้ามาอ่านครับ

ท่านแอดมิน : เดี๋ยวนี้กระทู้เรา มันไม่มีหมายเลฃให้อ้างอิงแล้วใช่ไหมครับ หรือผมหาไม่เจอเอง ?

ชาร์ลี

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 04:20:59 pm »
    ผมใช้ทั้งสองรุ่นมา พบว่า VR6 ออกตัวอืดมาก ด้วยที่ว่ามันเป็นเครื่อง V ที่มีองศาห่างน้อยกันน้อยมาก เกือบจะเป็นแบบแถวสูบเรียง และเป็น 2 วาล์วต่อสูบ ในขณะที่ตัว V6 ปรับปรุงแก้ไขให้มีองศาห่างมากขึ้นเป็นแบบ V จริงๆ แล้วก็ใส่ 4 วาล์วต่อสูบ ดังนั้น พละกำลังเวลาออกตัวมันลื่นไหล เวลาจะแซงก็กดคันเร่ง ม้าก็มาไม่น่าหงุดหงิด

ถ้าต้องเพิ่มเงินอีกนิดหน่อยแล้วได้รถปีใหม่กว่า ประสิทธิภาพดีกว่า (เยอะ) ต้อง V6 ครับ