• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวกันหรือยังครับ  (อ่าน 3442 ครั้ง)

หะมู

• Hero Member
    Re: ได้ข่าวกันหรือยังครับ
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 11:14:46 pm »
    ผมก็คิดว่าคงไม่ผ่าน แต่ ยังรู้สึกเหมือนมันยังตามหลอนอยู่อ่ะครับ สติปัญญาของเจ้าหน้าที่สมัยนี้ เค้าคิดอะไรแบบง่ายๆ ฟังดูเหมือนว่าเป็นความคิดที่ดี พูดให้เข้าตานาย  เดี๋ยวมันก็คงกลับมาอีกแหละครับ เพราะเคยอาฆาตรถเก่าเป็นจำเลยเรื่องทำให้จราจรติดขัดมานานแล้ว ชอบเอาเมืองไทยไปเทียบกับเมืองอื่น แต่ไม่คิดว่าพื้นฐานบ้านเรามันเหมือนของเมืองอื่นเค้าหรือเปล่า ไอ้หน้าที่ของตัวเองที่ควรทำมันไม่ยอมทำ ที่จริงกฏหมายจราจรมีครอบคลุมอยู่แล้ว แต่การบังคับใช้หย่อนยานเอง นึกอะไรได้ก็เข้มงวดซะทีนึง แล้วก็เบื่อไปเอง
    - จะไม่ล๊อกล้อแล้ว แต่จะใช้วิธียกรถไปสน. ถามหน่อยทำได้จริงเหรอ ทุกวันนี้ขนาดล๊อกกันเป็นแถวก็ยังแก้ไม่ได้
    - จัดอาสาสมัครดูแลถนน แล้วตำรวจไปไหน หาเรื่องให้ตีกันตาย ทุ่มนึงก็หาตำรวจจราจรไม่เจอแล้ว รถชนกันร้อยเวรยังไม่ยอมออกมาดูเลย เวรกรรมประเทศไทย

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 12:28:29 am »
    คิดได้แต่ทำไม่ได้

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 04:26:05 pm »
    ไปแก้สันดานตัวตะหกวดเองก่อนเถอะ

ไม่ว่า รับส่วย รีดไถ ขายของเถื่อน มือเปื้อนเลือด เชือดคนอ่อนแอ ยอมแพ้กิเลส ตันหา ไม่มีปัญหาปราบคนเลว ทำตัวเองเหลวแหลก ยังแหกตามาว่าชาวบ้าน โอ้ยรำคาญ....ตำหกวดสันดานเลว

nochick

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 05:53:32 pm »
    นอกจาก ค่าซ่อมรถ แล้ว...
     ไม่มีอะไรจะมาบังคับผมให้เลิกใช้รถ volk passat คันโปรดอย่างแน่นอนครับ  ;D

5555+

vento1800

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 12:05:14 am »
    แม่งสับขาหลอก ยัดนิรโทษ จังหวะพอดีกันเลย เอาเป็นว่าเจอกันสวนลุมดีกว่าครัช คิดว่าคนไทยเป็นควายอะดิ จูงไปทางโน้นที ทางนี้ที