• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ท่อ..เสียงนุ่มๆนะครับ  (อ่าน 1222 ครั้ง)

B4+ธรรมดา

• บุคคลทั่วไป
    B4อยากใส่ปลายท่อใส่เยื้อง เสียงจะดังมากหรือเปล่าครับ...ตอนนี้พักกลางใส่เป็นใส่ตรงใบน้อยอยู่
    เสียงก็ไม่ดังนะครับแต่อยากได้ทุ้มๆหน่อย..เพื่อนใส่REMus ใบเดียวเสียงดี.ที่สำคัญมันเอามา 2000เอง ที่บางนา สภาพสวยเลยเอาไปปัดมาเงาวับเลย ..เดินเบาเงียบแต่ขับแล้ว
    หวานใช้ได้.......ขอคำแนะนำด้วยครับ...ใจอยากขอท่อไอเสียเลยด้วยซำ  ฮิๆๆ

vento1800

Re: อยากได้ท่อ..เสียงนุ่มๆนะครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 11:47:22 pm »
    อยากได้เสียงทุ้มต้องเจาะรูครับ ระวัง!!เงามากเดี๋ยวแสบตาตำรวจจับ ถ้าขับแล้วหวานอย่าลืมไบกอนนะครับ(ฉีดมด)
    แนะนำว่าใช้ของเดิมดีกว่าครับ 555

B4+ธรรมดา

Re: อยากได้ท่อ..เสียงนุ่มๆนะครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 11:35:58 am »
    มดปัจจุบันมันก็ขึ้นในรถอยู่แล้วครับ555

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 09:03:26 pm »
    อยากออกความเห็นเหมือนกันครับ แต่ไม่มีความรู้เท่าไร สังเกตดูเห็นแต่เค้าเน้นเปลี่ยนท่อตัวปลายกัน ลูกนึงก็ราคาแรงๆ กันทั้งนั้น เพื่อนคุณน่าจะเรียกว่าโชคดีได้มาราคาแค่สองพัน แต่เค้่าก็ยังแบ่งอีกว่าหม้อแบบไหนใช้กับเครื่องรุ่นไหนอีก ดูวุ่นวายดีแท้ ทางที่ดีคิดว่าคงต้่องฟังความเห็นจากท่านที่ติดตั้งมาแล้วล่ะครับ แต่ก็อีกล่ะครับ ของมันก็ไม่ค่อยมีให้เราเลือกเยอะสักเท่าไร ไอ้จะใช้ของไทยทำก็คงต้องเสี่ยงเอา ติดตั้งแล้วอาจจะเสียงไม่ถูกใจอีก ลำบากจริงๆ  ช่างไทยที่วงการเค้าบอกว่าฝีมือขั้นเทพคือช่างพล ร้านอยู่แถวดอนเมือง ยังไงลองโทรไปไถ่ถามดูนะครับ โทร. ๐๘๑-๖๑๕ ๘๙๑๕. ๐๘๔-๐๙๔ ๔๒๑๗

B4+ธรรมดา

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 10:56:57 am »
    ตามนั้นเลยครับมีที่อู่ทำMK1ร้านพีพลเนี้ยแหละช่างว่ายั้ง...งานเทพๆลอยเชื่อมสวยดีครับ...ผมทุนน้อยคงลำบาก

vento1800

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 11:57:06 pm »
     ;D :o :o ;D เม้งเลย