• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วงจรไฟฟ้า สำหรับสตาร์ทเจ้าเวนโต้ เกียร์ออโต้ ปี94  (อ่าน 8200 ครั้ง)

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    คุณนิก เวนโต้94 น่าจะเอาติดไว้ในห้อง Tips หรือ DIY เลยนะครับ
    ทำแบบนั้นจะต้องมีเวบที่ฝากไฟล์เพื่อให้สมาชิกเข้าไปดาวน์โหลดได้ แต่ผมไม่แน่ใจว่าเวบเราจะทำแบบนั้นได้โดยตรงหรือเปล่า เดี๋ยวจะปรึกษากับ admin อีกทีครับคุณหมู เพราะผมเป็นแค่ภารโรง  ;D

ขอขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ

ปอปลาvento94

• Jr. Member
    • **
    ดีครับ ง่ายดี แต่....ผมว่าอย่างเก่าดีกว่า :) :) เพราะการที่อยากได้อะไรๆก็ได้ การที่อยากโหลดอะไรก็โหลดเอาๆ
    แล้ว อย่างนี้ความสัมพันธ์ แบบพี่น้องชาว vwthai.santeesuk คงเรือนและจางหาย หายไปครับ

เดี๋ยวนี้โลก มันสมัยใหม่ ๆมากๆ ใหม่ซะจน ที่ผมเห็นบ่อยๆ
    เวลาเห็นครอบครัวอื่นๆไปกินเข้านอกบ้านโต๊ะเดี๋ยวกันแท้ๆ แต่ไม่เคยเงยหน้าพูดคุยกันเอาซะเลยเพราะ....

พ่อดูแต่เว็บ แม่ดูแต่ไลน์ ลูกดูแต่ facebook ดีไม่ดีเห็นหลานๆ นั่งเล่นเกมส์ Ipad โอยนี่หรือสังคม

ทั้งหมด ทั้งปวงไม่ได้ว่าใคร หรือมิได้มีเจตนา ลบหลู่ พี่นะครับ ( เพราะผมเด็กใหม่ )

แต่อยากบอกว่า แบบเก่าดีแล้วครับเพราะการขอ และการให้ คือเป็นสิ่งดี จะดีและมีคุณค่าที่ได้รับ
    และเป็นสุขที่ได้ให้ โดยเฉราะ ยิ่งเรื่องความช่วยกันแบบพี่ๆ น้องๆแล้วยิ่งอบอุ่นดีครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2013, 05:32:59 pm โดย ปอปลาvento94 »

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    ข้อด้วคนได้มั้ยครับ ittomk3@live.com ระกวนด้วยนะครับ

• Moderator
    ข้อด้วคนได้มั้ยครับ ittomk3@live.com ระกวนด้วยนะครับ
    ส่งให้แล้วนะครับ  ;D

ขอบคุณมากๆครับ

bank69

• บุคคลทั่วไป
    ท่านสมาชิกท่านใดได้รับการอนุเคราะห์อย่างยิ่งยวดจากท่าน นิกเวนโต้แล้ว และ ได้ศึกษาแล้ว รบกวนช่วยแชร์ความรู้ด้วยครับเพราะว่าผมไม่ค่อยเข้าใจบางอย่างดังนี้
    1. ไดอะแกรมที่ 1 Information for wiring diagrams : Fuse and relay box details : จากแผงผังรีเลย์นี้ แสดงว่า รีเลย์ สำหรับวงจรสตาร์ทคือ หมายเลข 16 ( X contact relief relay ) & 24 ( Fuel pump or glow plug relay ) และ ถ้าเทียบกับ แผงรีเลย์รถผมดังรูป คือ รีเลย์ หมายเลข 18 และ 167 ใช่หรือไม่
    2. ไดอะแกรมที่ 2 Typical starting and charging : วงจรย่อย Starting and charging system : อยากทราบว่า H1/2 , H1/1 , Y/3 , F/1 , F/9 , U2/12 , U16 หมายความว่าอะไรครับ และ 30 , X , 50 , P , 15 , S ในกล่องหมายเลข 4 หรือ Ignition switch หมายถึงอะไรครับ

adule

• Newbie
    • *
    ผมรบกวน ช่วยส่งวงจรไฟฟ้าของ vento เกียร์ auto หน่อยได้ไหมครับ เอาไ้ว้ศึกษาเวลาที่รถมีปัญหาครับ ส่งทางเมล์ athanusorn@gmail.com ขอบคุณมากครับ

• Moderator
    ผมรบกวน ช่วยส่งวงจรไฟฟ้าของ vento เกียร์ auto หน่อยได้ไหมครับ เอาไ้ว้ศึกษาเวลาที่รถมีปัญหาครับ ส่งทางเมล์ athanusorn@gmail.com ขอบคุณมากครับ
    ส่งให้แล้วนะครับ

รบกวนขอวงจรด้วยครับ ขอบคุณครับ depaphinwich@hotmail.com

yanakorn

ผมขอความอนุเคราะห์ด้วยคนคับ ว่าแต่ ของb4 จะเหมือนของเวนโต้ไหมครับ ถ้าไม่เหมือนก็ไม่เป็นไรครับเอาไว้ก็ได้ครับเผื่อเป็นประโยชน์บ้างในภายภาคหน้า ขอบคุณครับ. mozzy_me@hotmail.com

hnoi

ผมขอรบกวนหน่อยครับ vento ปี 97 สตาร์ทเงียบ สวิทซ์กุญแจไม่เสีย ไดสตาร์ทไม่เสีย รีเลย์เบอร์150ไม่เสีย จี้ตรงไดสตาร์ทใช้งานอยู่ผมขอวงจรไฟรถvento หน่อยครับ ขอขอบคุณมากครับ

lung

จริงด้วยเพ่หะมู แต่ก็น่าเห็นใจนะครับ เพราะบางท่านคิดว่าของที่ได้ง่ายหรือพบเจอง่ายมักไร้คุณค่า ให้พี่นิกแกเก็บไว้เถอะ เพราะผู้ใดขอเมื่อไหร่แกก็ให้อยู่แล้ว รักนะ คุณนิก