• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: กลับมารายงานการซ่อม  (อ่าน 1350 ครั้ง)

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    กลับมารายงานการซ่อม
    « เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 12:06:54 am »
    เนื่องจากหากระทู้เก่าไม่เจอ...
    จากที่ผมเคยสอบถามว่าพวงมาลัยมันวูบวาบเป็นเพราะอะไร ก็ขอขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านที่เข้ามาช่วยวิเคราะห์ พอเอาไปให้ช่างที่ทำช่วงล่างให้ผมตั้งแต่ดั้งเดิมตรวจดู ปรากฏว่าทุกอย่างที่ผมสงสัยแน่นหมด ทั้งลูกหมาก แร็ค (เพราะตอนทำครั้งนั้นผมเปลี่ยนของใหม่จึงยังไม่น่าจะเสียเร็วขนาดนี้) แต่ดันมาเป็นที่ยางเบ้าโช้คสึก หลวมหรือหลุดนี่ล่ะครับ โช้คมันเลยดิ้นได้ ก็เปลี่ยนไปราคาไม่แพง ตอนนี้หายแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับผม

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    Re: กลับมารายงานการซ่อม
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 11:06:37 am »
    ดีใจด้วยครับ จะได้ขับแบบสบายใจเสียที

vento สาย 4

• บุคคลทั่วไป
    Re: กลับมารายงานการซ่อม
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 04:17:08 pm »
    แวะมาดู ได้ความรู้ดี ของผมเคยใช้รถยุ่นพักนึง จะออกตจว.แล้วให้ช่างเอารถขึ้นฮ๊อยเช็คช่วงล่าง ปรากฎว่าโช๊คห้อยลงมากะตา ช่างบอกว่าพี่วิ่งมาตั้งนานได้ไง เลยได้ประสบการณ์ตรงนี้ ท่านอื่นถ้ามีเวลาตรวจดูบ้างก็น่าจะปลอดภัยกับเรื่องที่ไม่น่ามองข้ามครับ