• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย กรองไฟ KWT Super DC Filter ( NEW )  (อ่าน 100330 ครั้ง)

Krit.vd

• Sr. Member
    • C:\Documents and Settings\store.TCR\My Documents\M
    Re: ขาย กรองไฟ KWT Super DC Filter by acare (Golden Super Capacitor inside)
    « ตอบกลับ #75 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 02:58:55 pm »
     8) ติดต่อสอบถามได้นะครับ ^ ^

Krit.vd

• C:\Documents and Settings\store.TCR\My Documents\M
    Re: ขาย กรองไฟ KWT Super DC Filter by acare (Golden Super Capacitor inside)
    « ตอบกลับ #76 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 01:43:00 pm »
    สงกรานต์นี้ เดินทางกลับบ้าน ปลอดภัย ทั้งไปและกลับ

นะครับพี่ๆสมาชิก vw - thai club  ^ ^

Krit.vd

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 07:52:03 am »

อย่าเชื่อคนอื่น จนกว่าคุณ จะได้ลองด้วยตัวคุณเอง

โทรมา 081 - 7783166  กฤษ    จัดให้ราคาพิเศษครับ

สินค้ามีพร้อมส่ง  EMS เลยครับ ^ ^

Krit.vd

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 11:21:48 am »
    อย่าเชื่อคนอื่น จนกว่าคุณ จะได้ลองด้วยตัวคุณเอง

โทรมา 081 - 7783166  กฤษ    3,500 บาท พร้อมส่ง  EMS  ครับ

Krit.vd

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 07:33:19 am »
    เปิดร้านแล้วคร๊าบบบบ  จัดให้ราคาพิเศษไปเลย

โทรมา 081 7783166 กฤษ ^ ^

Krit.vd

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 06:45:00 am »
    การติดตั้ง ต่อที่แบตเตอรี่ รถยนต์ได้เลย ง่ายๆ 5-10 นาทีก็เสร็จแล้ว

จะให้ได้ประสิทธิภาพที่ดีที่สุด ต้องจัดวางกรองไฟให้อยู่ในแนวตั้งนะครับ   

1.สายสีแดง ขั้ว +   ต่อเข้าที่แบตขั้ว +               

2.สายสีดำขั้ว -   ต่อเข้าที่แบต ขั้ว -

3. ส่วนสายสีแดง + สั้นๆอีกเส้นสำหรับคนที่ชอบเล่นเครื่องเสียง  (สติ๊กเกอร์เหลือง Front+) ต่อไฟเข้าไปเลี้ยง front หรือ ปรีแอมป์ ครับ โหลดได้ไม่เกิน 30 A ครับ จะได้เสียงที่ สะอาด  กังวาน โปร่งใส พริ้ว กันเลยทีเดียว ( สายนี้ไม่ต่อก็ไม่เป็นไร )

Krit.vd

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 06:58:40 am »
    รีวิวการใช้กรองไฟ  KWT จากคลับต่างๆ ครับ

อ้างอิงถึง:
    โพสต้นฉบับโดย aumkub13
    หลังจากทำการทดสอบไป 3 วัน ดีจิงๆ รถผมมีปัญหาอยู่เรื่องเดียวคือ ตอนรอบต่ำ เครื่องจะสั่น รอบจะไม่ค่อยนิ่ง แต่พอติดกล่องนี้ไป ปัญหานี้ดีขึ้นอย่างมาก รู้สึกได้ถึงความนิ่งของเครื่องเลย ไม่มีปัญหาในเรื่องรอบต่ำอีกต่อไป ขับดีขึ้นมาก เรื่องแอร์ไม่ต้องพูดถึง เย็นเข้ากระดูกยังไงอย่างงั้น เรื่องสตาร์ทติดง่าย สตาร์ทสั้น ไม่มีลากยาว อัตราการไหลของรถเวลาออกตัวดีขึ้น โอ้ยยยยยยย เยอะไปหมด 5555 ถ้าท่านอื่นๆอยากรู้ว่าดีจิงอย่างที่ผมบอกไว้รึป่าว ลองสั่งไปดูนะคับ

อ้างอิงถึง:
    โพสต้นฉบับโดย kunchai_ICC
    รอรันอิน 50 KM ประสิทธิภาพจะออกเต็มที่ครับ ทั้งประหยด ทั้งแรงครับ ผมเติมแก๊สเต็มถัง ๆ แก๊ส 42 ลิตร (ราคาแก๊ส 13 บาท) ประมาณ 500 บาท จากเดิมผมวิ่งได้ 390-400 กม./ถัง ปัจจุบันผมวิ่งได้ 430-460 กม. โดยเฉลี่ย ผมพอใจมาก ๆ นะครับ

อ้างอิงถึง:
    โพสต้นฉบับโดย lucifer69
    อย่าว่างู้นงี้เลยน้า เอาอีกกล่อง แต่ห้าม Post ลง FB นะ เดี๋ยวเมียรู้ จะแอบเอามาติดในรถเมียอ่ะ แล้วค่อยถามว่ารถเป็นไง ส่วนคันของผม พอใจนะน้า ไม่รู้อุปทานหรือไม่เพราะปกติผมจะต้องบันทึกค่าเดิม อัตรเร่ง อัตรบริโภค และอื่นๆ แต่นี่ค่าเดิมไม่อยากรอบันทึกแล้วเลยติดซะเลย ผลที่ได้ ความรู้สึกล้วนๆ นะครับ
    _กำลังเครื่องมีต่อเนื่องกล่าวคือ กดแล้วมาดี ไม่อ่อนแรง อารมณ์เหมือนเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง + พูเล่ลดน้ำหนัก แต่ดีกว่านั้นอีก
    _เครื่องเดินเรียบขึ้นเหมือนคล้ายล้างลิ้นปีกผีเสื้อมา
    _แอร์เย็นขึ้นนี่ไม่ทราบจริงๆ ครับเพราะก่อนติด คอมแอร์ผมพัง เพิ่งซ่อมเสร็จเมื้อกี้เอง
    _ไฟสว่างขึ้นไหม ยังสังเกตุไม่ได้ครับ เพราะมัวแต่อัดอย่างเมามันเพราะแอร์กลับมาเย็น + อัตรเร่งสนุกขึ้น กดอย่างเดียว
    _การคลิ๊กดาวว์ สำหรับผม ดึงขึ้นนะครับ ชอบทีเดียว
    สรุป กล่องน้าไม่ใช่กล่องวิเศษที่ใส่แล้วรถจะแรงดีดั่งรถวาง 3s จะประหยัดดั่งใส่เกียร์ว่างแล้วไหลลงเนิน แอร์จะเย็นดั่งโรงน้ำแข็ง ดังนั้นโปรดอย่าหวังขนาดนั้น แต่สิ่งที่ผมได้นั้น เกินที่ผมหวังดังที่ผมแจ้งในเบื้องต้นครับ อุปทานหรือไม่ ไม่ทราบได้ แต่ผมชอบ เพราะ "ขับสนุกขึ้นชัดเจน" และสั่งเพิ่มอีกกล่องครับ
    Thank you
    เพิ่มเติม เสียงวี๊ดที่วิทยุเวลาใช้ in put จาก F-AUX หายไปแล้ววววววววว เจ๋งอ่ะ

อ้างอิงถึง:
    โพสต้นฉบับโดย ungkarns
    อ้ะนะมีทวงๆก็กำลังเก็บรายละเอียดอยู่ 2-3 วันไง Confirm ว่า ของเขาดีจริงๆ ตอนแรกตาเชษฐ์ชักชวนก็ยังไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ พอดูไปดูมาชักเริ่มเอนเอียง ได้สอยมาใช้เข้าจริงๆ ถูกใจครับ ผลที่ได้
    1.เสียงเครื่องนิ่งขึ้น
    2.อัตราการเร่ง รู้สึกได้ว่าไวขึ้น พุ่งกว่าเดิม
    3.อาการที่เคยเหยียบตอนเร่งแล้วรอบเครื่องจะสูงแป๊บนึงแล้วค่อยพุ่งหายไป เหยียบแล้วพุ่งเลย(ขอหายไปเลยนะ ไม่อยากได้คืน) 2วันที่ผ่านมา ไม่มีอาการปรากฏ
    4.ต่อเส้น front เข้าเครื่องเสียง ที่เคยมี Noise กวนอยู่เบาๆ หายไปสนิท (ขนาดใช้โช๊คกันกวน 2 ตัวยังมีมาเบาๆ)เบสกระชับขึ้น อาการดึงไฟเวลาเบสออกตึ้บๆแล้วไฟหน้าปัทม์จะวูบๆก็ไม่มีแล้ว ฟังเพลงได้เสียงดีกว่าเดิม
    ข้อ 5. แอร์เย็นขึ้น
    ข้อ 6. แก๊สถัง 58 ลิตร ระบบดูด ระยะทางเดิมวิ่งแก๊สได้ประมาณ 470 กม. ทำไมคราวนี้วิ่งได้ 510 กม. ไม่รู้ งง เดี๋ยวลองถังต่อไป ถ้าได้ระยะทางขนาดนี้อีก ก้อ.......เยี่ยมเลย
    ปล. ที่ให้ถ่ายรูปการต่อเข้าหลังfront ไม่ได้ถ่ายนะ เพราะของเดิมลากไฟจาก batt.ต่อแยกสายไป power amp. กับ frontที่อยู่ใต้พรม เลยไม่ได้ถอด front
    ตามรูป พื้นที่มีจำกัดแอบซ่อนไว้หลัง Batt. เดี๋ยวคนที่บ้านรู้

อ้างอิงถึง:
    โพสต้นฉบับโดย jbl6496
    มารายงานผลก่อนครับ เดี๋ยวรูปถ่ายค่อยตามมา จากที่ได้ติดตั้งไป ผลที่ได้
    1) เครื่องยนต์นิ่งขึ้น ไม่สั่น
    2) รู้สึกว่าขับแล้วคล่องตัวขึ้น เวลาเร่ง ไม่อืด
    3) ระบบไฟดีขึ้น ทำให้การจ่ายไฟกับอุปกรณ์ต่างๆมีประสิทธิภาพขึ้น

อ้างอิงถึง:
    โพสต้นฉบับโดย bigbomb
    จัดมาแล้ว ครับ ตอนแรกก่อนติดก็ไม่ได้หวังผล อะไรมากมาย ตอนนี้ ผมว่าของมันดี จริง ๆ ครับ
    อาการหน่วงของ คันเร่งไฟฟ้า หายไป เครื่องเดินเรียบ เงิยบ ดี ครับ โดยรวมแล้วพอใจมาก
    ส่วนแอร์ นี่ไม่รู้ว่าเย็นขึ้น รึป่าว เพราะว่า รถผม new altis มันโครตหนาวอยู่แล้ว 555
    ขอให้ขายดิบขายดี คร้าบ

อ้างอิงถึง:
    โพสต้นฉบับโดย sompon_z
    โดนลากให้เข้ามาโพส
    ของเค้าดีจริง ไม่ลองไม่รู้ ต้องลองเองถึงจะรู้ว่าดีอย่างไร
    ยกคันเร่งรถยังไหล เหมือนเหยียบต่อเลย
    กำลังรอดูติดกับได แล้วเป็นไงบ้าง เผื่อจะเอาอีกซักชุด

อ้างอิงถึง:
    โพสต้นฉบับโดย Aketis01
    ติดตั้งแร้วคับ กล่องเพิ่มไฟ ความรู้สึกที่สัมผัสได้ altis 1.6j 2001
    - เครื่องเสียงดีขึ้นด้วยคับ เสียงกลางชัด เสียงเบสิ่มตัวขึ้น
    - คันเร่งตอบสนองเร็วกว่าเดิม ไม่หน่วง
    - อัตราทดเกียร์ลื่นไม่กระชากเหมือนเดิม
    - แอร์เย็นขึ้น
    - เหยียบความเร็วมันส์มากครับ

อ้างอิงถึง:
    โพสต้นฉบับโดย pech123
    ใช้ดีครับ....ติดมาแล้ว
    - อัตราเร่งดีขึ้นไม่สะดุดไม่หน่วงเหมือนเดิม
    - เกียร์เปลี่ยนนุ่มขึ้น
    - แอร์เย็นขึ้น
    - ไฟหน้าสว่างขึ้น
    ทำให้ขับดีขึ้นรถผมอัลตีส 1.6 E ปี 2005

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2013, 11:10:51 am โดย Krit.vd »

Krit.vd

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 07:48:07 am »
    SUTEE
    Newbie

Re: ==> KWT Super DC Filter <== เพิ่มแรงม้าแรงบิด/ประหยัดน้ำมัน/แอร์เย็น/ไฟหน้าสว่าง
    &laquo; ตอบ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 12:12:08 pm &raquo; อ้างถึง 

--------------------------------------------------------------------------------

ผมดูข้อมูลจากเวปอื่นมานาน ก็เสียดายเงินเหมือนกัน แต่ตัดใจเอามาทดลองแล้ว ติดวันอาทิตย์ ที่ 10 ก.พ. เย็นวันจันทร์ที่ 11 วิ่งจากอ่างทองไปสุพรรณ โดยรวมเห็นผลว่าดีมากเลยไม่เสียดายเท่าไร
     เดิมรถปี 05 ดีเซลรุ่นtop เครื่องเสียง ซีดี6แผ่น ธรรมดา ติด sub box 8 นิ้วของ prism เสียงแหลมใว้ที่ 5 เบสใว้ที่ 4 ไม่ออกเลย พอฟังได้
    แต่หลังติดตั้งเปิดตอนไปสุพรรณฯ เสียงผิดปรกติสุดยอดเลย เบสดังลั่นนิ่นวลดีต้องลดลงมาที่ 1 แหลมกรุ๊งกริ๊งดีมากคนร้องชัดแจ่ว ผมให้ 100 % เลยครับ  ถ้าเปลี่ยนเป็น DVD (ใช้ไฟจากสายโดยตรงของ Filter ) เพิ่มปรีและแอมป์ ลำโพง กลางแหลม ซับ 10นิ้ว (มีเกือบหมด ยกเว้น DVD) คงสุดยอด
    เกียร์ออโต้ เดิมเปลี่ยนรู้สึกไม่เรียบ สรุบว่าเรียบ เบาขึ้น ไฟสว่างดีกว่าเดิม ผมว่าน่าติดครับ 3500 บาทพอรับได้ครับ
    (ที่สำคัญติด FILTER แนวตั้งครับสายดำ ติดกับ GROUNDWIRE เลย ลงดินสะดวกกว่า)
    เดี๋ยวจะเอาอีกตัว ติดแคมรี่ด้วย เพราะเดิมๆ เสียงดีอยู่แ้ล้ว (ไม่ได้แต่ง)

โทรมา 081 - 7783166  กฤษ    3,500 บาท พร้อมส่ง  EMS  ครับ

สินค้ามีพร้อมส่ง  EMS เลยครับ ^ ^

Krit.vd

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 07:07:20 am »

กรองไฟ  KWT 5  กล่องสุดท้าย ในราคาพิเศษ พร้อมส่ง  EMS

โทรมา 081 - 7783166  กฤษ   

Krit.vd

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 08:58:53 am »
    up กันซะหน่อย ^ ^

Krit.vd

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 02:35:25 pm »
    ติดเครื่อง ไม่มีกรองไฟ
    http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=mM8y7rWVyPA

ติดเครื่อง มีกรองไฟ
    http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=oZeokBTb2Yc

ดับเครื่อง วัดที่แบต ไม่มีกรองไฟ
    http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=c2z_Brpp3Vw

กราฟการวัดไฟด้วยสโคป

ยิ่งไฟเรียบเท่าไร อุปกรณ์ต่างๆภายในรถที่ใช้ไฟฟ้าก็จะทำงานได้มีประสิทธิภาพมายิ่งขึ้น

การต่อกรองไฟเข้าไปนั้นเป็นการปรับปรุงให้ระบบไฟในรถดีขึ้น ไฟเข้า ECU สะอาดขึ้นทำให้การประมวลผลมีประสิทธิภาพมากขึ้น

เมื่อดูแล้ว อยากให้ระบบไฟในรถคุณเป็นแบบไหน ผมว่าทุกท่านคงมีคำตอบกันอยู่ในใจ

Krit.vd

กรองไฟ KWT และ ลำโพงรถยนต์ 6.5 นิ้ว  และ 8 นิ้ว  สินค้ามีพร้อมจัดส่งเลยครับ

ติดต่อมาได้เลยครับ 081 - 7783166 กฤษ

Krit.vd

กรองไฟ KWT และ ลำโพงรถยนต์ 6.5 นิ้ว  และ 8 นิ้ว  สินค้ามีพร้อมจัดส่งเลยครับ

ติดต่อมาได้เลยครับ 081 - 7783166 กฤษ

น้องฟ้า VR6

มา update สักหน่อย ตั้งแต่ติดตั้งมา ตอน start รถไม่ว่าตอนเครื่องเย็น ร้อน พอใจมากครับ

Krit.vd

สอบถามได้นะครับ  ;D
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2013, 11:11:25 am โดย Krit.vd »