• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย กรองไฟ KWT Super DC Filter ( NEW )  (อ่าน 99124 ครั้ง)

Krit.vd

• Sr. Member
    • C:\Documents and Settings\store.TCR\My Documents\M
    Re: ขาย กรองไฟ KWT Super DC Filter by acare (Golden Super Capacitor inside)
    « ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 01:56:49 pm »
    ติดเครื่อง ไม่มีกรองไฟ
    http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=mM8y7rWVyPA

ติดเครื่อง มีกรองไฟ
    http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=oZeokBTb2Yc

ดับเครื่อง วัดที่แบต ไม่มีกรองไฟ
    http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=c2z_Brpp3Vw

กราฟการวัดไฟด้วยสโคป

ยิ่งไฟเรียบเท่าไร อุปกรณ์ต่างๆภายในรถที่ใช้ไฟฟ้าก็จะทำงานได้มีประสิทธิภาพมายิ่งขึ้น

การต่อกรองไฟเข้าไปนั้นเป็นการปรับปรุงให้ระบบไฟในรถดีขึ้น ไฟเข้า ECU สะอาดขึ้นทำให้การประมวลผลมีประสิทธิภาพมากขึ้น

เมื่อดูแล้ว อยากให้ระบบไฟในรถคุณเป็นแบบไหน ผมว่าทุกท่านคงมีคำตอบกันอยู่ในใจ

Krit.vd

• C:\Documents and Settings\store.TCR\My Documents\M
    Re: ขาย กรองไฟ KWT Super DC Filter by acare (Golden Super Capacitor inside)
    « ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 06:54:18 am »
    จัดกรองไฟ  KWT ไปกับ  nissan almera  อีก 1 กล่อง ^ ^

Krit.vd

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 01:52:09 pm »
    สนใจติดต่อสอบถามกันได้นะคร๊าบบบบ ^ ^ 081 - 7783166 กฤษ

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 08:48:31 pm »
    ผมได้รับของเมื่อสายๆนี้ แต่ยังไม่ได้ติดตั้งใน VW T3 เพราะมี volvo ของหลานที่มีอาการเบาดับและอืดๆ ได้ไปหาช่าง volvo เพื่อแก้ไขอาการเบาดับแล้วกลับมาก็ติดตั้ง KWT ได้ลองวิ่งเพื่อรันอินประมาณ 3-40 กม. รู้สึกว่า เหมือนรถเบาๆ วิ่งลื่นไหลขึ้น (อุปธานหรือเปล่า ไม่แน่ใจ) ไว้ให้เจ้าของตัวจริงเขามาทดลองเองอาทิตย์หน้า ถ้าเขาพอใจก็คงเก็บไว้กับ volvo

ส่วนของผมคงต้องสั่งซื้อใหม่อีกชุด (จะได้ราคาพิเศษไหมนะ)

Krit.vd

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 07:14:14 am »
    ผมได้รับของเมื่อสายๆนี้ แต่ยังไม่ได้ติดตั้งใน VW T3 เพราะมี volvo ของหลานที่มีอาการเบาดับและอืดๆ ได้ไปหาช่าง volvo เพื่อแก้ไขอาการเบาดับแล้วกลับมาก็ติดตั้ง KWT ได้ลองวิ่งเพื่อรันอินประมาณ 3-40 กม. รู้สึกว่า เหมือนรถเบาๆ วิ่งลื่นไหลขึ้น (อุปธานหรือเปล่า ไม่แน่ใจ) ไว้ให้เจ้าของตัวจริงเขามาทดลองเองอาทิตย์หน้า ถ้าเขาพอใจก็คงเก็บไว้กับ volvo

ส่วนของผมคงต้องสั่งซื้อใหม่อีกชุด (จะได้ราคาพิเศษไหมนะ)

ถ้าเป็นอุปธานก็อุปธานหมู่ที่เยอะที่สุดในโลกเพราะอุปธานกันได้ถึง 7-800 (ยอดขายจากผู้ผลิต )กว่าคนแระครับ น้าหงา 555++  นี่ก็ราคาพิเศษแล้วครับน้าหงา ^ ^

ในเมื่อกระแสไฟมาแบบสะอาดๆ อุปกรณ์ในรถๆที่ต้องใช้ไฟก็จะทำหน้าที่ได้อย่างเต็มประสิทธิภาพเช่นกันครับ สิ่งที่

สำผัสได้ก็ คันเร่งเบาเท้าขึ้น เสียงเครื่องยนต์นิ่งเงียบมาก อัตราการไหลการเหยียบคันเร่งต่อเนื่อง เกียร์สมูธขึ้น

แอร์เย็นเร็ว  ไฟหน้าส่วางขึ้น  สตาร์ทติดง่าย โอ๊ย เยอะแยะไปหมด 55+++ (ตามรีวิวหน้าแรก)

มีทั้งกราฟการวัดความถี่ด้วยเครื่องสโคบทั้งก่อนติดและหลังติดให้ดู ว่ากระแสไฟมันเรียบนิ่งขนาดไหนเมื่อติดกรอง

ไฟ  KWT เข้าไป อยากให้ระบบไฟในรถพี่ๆเป็นแบบไหนกันผมว่าคงมีคำตอบอยู่ในใจกันแล้วหล่ะครับ

สินค้าของคนไทย ไทยคิด ไทยทำ ไทยใช้  อุปกรณ์ข้างในทุกชิ้นเกรด  SMD  ทนความร้อน 125 องศา

คาปา ค่าความจุที่ 1,000,000 MF กล่องมีครีบระบายความร้อน เทเรซินผสมปูนกันความร้อนอีก 1 ชั้น

ผู้คิดค้นก็อยู่ในวงการรถแข่งและวงการเครื่องเสียงมา 26 ปีแล้วครับ เคยใช้ทดสอบในรถแข่งมอไซค์ฮอนด้า

ความเร็วต่อรอบ ลดลงมา 1 วินาที่ การที่จะทำให้ลดลงมา 1 วิ บางที่ต้องใช้เงินเป็นหมื่นเป้นแสน แต่นี่ไม่กี่พันบาท

คิดดูว่ามันสุดยอดขนาดไหน  เด๋วมีรีวิวเด็ดๆมาให้ชมกันครับ กับ นิสสันมาร์ช ที่ได้ลองของไทยและของ (กล่องญี่ปุ่น )

อย่าเชื่อคนอื่น จนกว่าคุณ จะได้ลองด้วยตัวคุณเอง

โทรมา 081 - 7783166  กฤษ    3,500 บาท พร้อมส่ง  EMS  ครับ

1. คุณโกวิท  จอง  1 กล่อง ติด  BMW E36  ติดตั้งเย็นนี้

2. คุณ อานนท์  จอง 1 กล่อง โอนเงินแล้ว จัดส่ง  EMS  พรุ่งนี้เช้าครับ

เหลือ 3 กล่อง สุดท้ายแล้วนะครับในราคาพิเศษ

เหลือ  2 กล่อง แล้วคร๊าบบบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2013, 10:50:19 am โดย Krit.vd »

Krit.vd

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 08:16:01 am »
    ติดต่อสอบถามได้ครับ  ;D
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2013, 11:00:57 am โดย Krit.vd »

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 07:07:14 pm »
    ผมขอจองอีกหนึ่งนะครับ

ให้หลานเจ้าของ volvo มาทดสอบก่อน อาทิตย์นี้ อาจมีสั่งเพิ่ม เพราะเขามีรถ 2 คัน

Krit.vd

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 07:44:06 pm »
    ผมขอจองอีกหนึ่งนะครับ

ให้หลานเจ้าของ volvo มาทดสอบก่อน อาทิตย์นี้ อาจมีสั่งเพิ่ม เพราะเขามีรถ 2 คัน

ได้เลยครับ น้าหงา เก็บไว้ให้  1 กล่อง ครับผม ^ ^... 8)

Krit.vd

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 07:04:01 am »

ขอบคุณมากครับ พี่โกวิทย์ ที่ไว้ใจในกรองไฟ  KWT  ^ ^

ขอบคุณมากครับ พี่อานนท์ เด๋วจะมาแจ้งหมายเลข EMS  ครับ EJ 2872 4700 5 TH

EJ287247005TH 

วันที่ / เวลา หน่วยงาน คำอธิบาย ผลการนำจ่าย
    พฤหัสบดี 14 มีนาคม 2556
    09:59:22 น. สำโรง รับเข้าระบบ   
    10:24:43 น. สำโรง ใส่ของลงถุง   
    11:49:33 น. สำโรง ปิดถุง   
    23:18:13 น. ศป.ทุ่งสง รับถุง   
    23:53:36 น. ศป.ทุ่งสง ใส่ของลงถุง   
    ศุกร์ 15 มีนาคม 2556
    00:42:03 น. ศป.ทุ่งสง ปิดถุง   
    07:02:30 น. นครศรีธรรมราช รับถุง   
    08:51:24 น. นครศรีธรรมราช เตรียมการนำจ่าย   
    09:00-11:59 น. นครศรีธรรมราช สถานะการนำจ่าย ออกใบแจ้ง

1. น้าหงา  จองเพิ่ม อีก 1 กล่อง

เหลือกรองไฟ อีก 1 กล่อง เท่านั้นนะครับ

081 - 7783166 กฤษ

ส่งให้เช้านี้เลยครับ น้าหงา(โอนเงินมาตอนเช้าเลย ) วิ่งหากล่องห่อของซะเหงื่อท่วมเลย 555++ EJ 2872 4699 4 TH

EJ287246994TH 

วันที่ / เวลา หน่วยงาน คำอธิบาย
    09:59:22 น. สำโรง รับเข้าระบบ
    10:17:06 น. สำโรง ใส่ของลงถุง
    11:49:33 น. สำโรง ปิดถุง
    15:30:55 น. ศป.EMS รับถุง
    16:51:26 น. ศป.EMS ใส่ของลงถุง
    16:55:58 น. ศป.EMS ปิดถุง
    05:47:06 น. นนทบุรี รับถุง

ขอบคุณมากครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2013, 09:14:31 am โดย Krit.vd »

Krit.vd

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 01:00:24 pm »
    BMW E36 คันเขียวข้างบนมารีวิวให้แล้ว

LeOrIcZ
    ดูข้อมูลส่วนตัว ดูโพสต์ทั้งหมด ข้อความส่วนตัว เพิ่มในการติดต่อ

สมาชิกเว็บ

--------------------------------------------------------------------------------

มารีวิวให้ครับ จากผู้ใช้รถเก่าๆอายุ 13 ปี

สนใจเพราะรถผมเองก็เก่าแล้ว ระบบไฟน่าจะไม่นิ่งเท่าไหร่ Noise น่าจะเยอะ เลยตัดสินใจ เอาวะ!! ลองดูละกัน!!

ตัดสินใจโทรไปนัดติดตั้งกับคุณกฤษเย็นเมื่อวานที่โฮมโปรบางพลี

ที่สังเกตเห็นได้ชัดหลังจากติดตั้งและขับรถกลับบ้านครับ

- เสียงเครื่องรถเบาลงครับตอนสตาร์ทและเดินเบา รอบเดินเบาเหมือนจำนวนรอบน้อยลงกว่าเดิม(จากเดิมเปิดแอร์เปิดไฟ 700-800 ปัจจุบันไม่เกิน650แน่ๆ ประมาณ 600นิดๆ)

- คันเร่งเบาขึ้นครับ แต่ที่ชอบคือ ใช้แก๊สวิ่งมันไหลกว่าเดิมครับ ไหลเทียบเท่าน้ำมันก่อนติดกรองไฟเลย พอใช้น้ำมันวิ่ง ยิ่งไหลเข้าไปอีก เสียงเครื่องจากห้องเครื่องเดิมตอนเร่งมันดังเบาลงครับ

- ขับรถออกไปลองรถกลางคืนกับแฟน ลองกดไปประมาณ 210 รู้สึกได้ว่าไมล์ไปถึงเร็วกว่าเดิมครับ(คลิกดาวน์ตอน120)

-แอร์ไม่ได้เย็นขึ้นครับ รู้สึกเฉยๆ โดยส่วนตัวค่อนข้างหวังไว้อยู่ตรงนี้มากกว่าด้านบนที่กล่าวมานะครับ สงสัยว่าต้องไปหาช่างแอร์  ( รถมือ 2 ออกมายังไม่ได้เช็คระบบแอร์เลย 55++ )

- ไฟรถ อันนี้สว่างขึ้นครับ โคมไฟหน้าไม่ค่อยใสเท่าไหร่ ลองถามแฟนดูก็บอกเหมือนกันว่าสว่างขึ้นจริงๆ(ได้เวลาเอาโคมไฟหน้าไปขัดแล้ว น่าจะสว่างขึ้นอีกเยอะ)

- ประหยัดไหม อันนี้ยังไม่เห็นครับ เพิ่งขับไป60กิโลเอง

- เครื่องเสียง โดยรวมดีขึ้นครับ เสียงสายกีตาร์ลอยชัดเด่นขึ้นมา เบสมามากขึ้น (ลำโพงที่ใช้เดิมๆติดรถมานั่นล่ะครับ) ปลายแหลมใสมากขึ้น ผมเล่นไฟล์ mp3 ทั่วไป

สุดท้าย
    พึงพอใจกับราคาเจ้าตัวนี้ครับ คงต้องใช้ไปอีกสักพักเพื่อรอดูว่าเป็นไง
    ต้องขอบคุณ คุณกฤษ ที่มาติดตั้งให้ฟรีใกล้ที่ทำงาน ในบรรยากาศที่อบ(อ้าว)อุ่น เหงื่อไหลไคลย้อยกันเลยทีเดียว

สุดท้ายจริงๆ
    ผมสมัครสมาชิกเว็บ  CAC นี้มาเพื่อรีวิวนี้ครับ

โก
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2013, 01:06:10 pm โดย Krit.vd »

Krit.vd

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 07:04:38 am »
    การติดตั้ง ต่อที่แบตเตอรี่ รถยนต์ได้เลย ง่ายๆ 10 นาทีก็เสร็จแล้ว

จะให้ได้ประสิทธิภาพที่ดีที่สุด ต้องจัดวางกรองไฟให้อยู่ในแนวตั้งนะครับ   

1.สายสีแดง ขั้ว +   ต่อเข้าที่แบตขั้ว +               

2.สายสีดำขั้ว -   ต่อเข้าที่แบต ขั้ว -

3. ส่วนสายสีแดง + สั้นๆอีกเส้นสำหรับคนที่ชอบเล่นเครื่องเสียง  (สติ๊กเกอร์เหลือง Front+) ต่อไฟเข้าไปเลี้ยง front หรือ ปรีแอมป์ ครับ โหลดได้ไม่เกิน 30 A ครับ จะได้เสียงที่ สะอาด  กังวาน โปร่งใส พริ้ว กันเลยทีเดียว ( สายนี้ไม่ต่อก็ไม่เป็นไร )

ติดตั้งแล้วรอรันอินสักนิดนะครับ ประมาณ 20 - 30 กม. ครับ ^ ^

สินค้ามีพร้อมจัดส่งทั่วประเทศ ครับ

อย่าเชื่อคนอื่น จนกว่าคุณ จะได้ลองด้วยตัวคุณเอง

โทรมา 081 - 7783166  กฤษ    3,500 บาท พร้อมส่ง  EMS  ครับ

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 04:35:43 pm »
    2 ตัวที่ order ติดตั้งเรียบร้อยครับ
    1. กับ volvo 460 GLT ก่อนเลย โอเคนะ เครื่องเดินเรียบขึ้น เรื่องอื่นๆ ค่อยทดสอบกันต่อไป พอใจระดับดี

2. กับ VW T3 เพิ่งได้มาวันนี้ ก็ลงมือติดตั้งเลย ยังไม่ได้วิ่งเลย เพราะพอดีฝนตก ไม่อยากเลอะเทอะ (เช็ด ล้าง เหนื่อย) ไว้วันพรุ่งนี้จะลองวิ่ง run in

Krit.vd

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 07:55:30 pm »
    ^

^^

ขอบคุณมากครับ น้าหงา สำหรับการรีวิวและภาพประกอบ ครับ. ขออนุญาตนำภาพไปลงที่เวปอื่นๆด้วยนะครับผม
    .. 8)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2013, 11:01:32 am โดย Krit.vd »

Krit.vd

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 06:51:28 am »
    ติดเครื่อง ไม่มีกรองไฟ
    http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=mM8y7rWVyPA

ติดเครื่อง มีกรองไฟ
    http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=oZeokBTb2Yc

ดับเครื่อง วัดที่แบต ไม่มีกรองไฟ
    http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=c2z_Brpp3Vw

กราฟการวัดไฟด้วยสโคป

ยิ่งไฟเรียบเท่าไร อุปกรณ์ต่างๆภายในรถที่ใช้ไฟฟ้าก็จะทำงานได้มีประสิทธิภาพมายิ่งขึ้น

การต่อกรองไฟเข้าไปนั้นเป็นการปรับปรุงให้ระบบไฟในรถดีขึ้น ไฟเข้า ECU สะอาดขึ้นทำให้การประมวลผลมีประสิทธิภาพมากขึ้น

เมื่อดูแล้ว อยากให้ระบบไฟในรถคุณเป็นแบบไหน ผมว่าทุกท่านคงมีคำตอบกันอยู่ในใจ

3,500  บาท พร้อมจัดส่ง  EMS  ทั่วประเทศครับ  081 - 7783166 กฤษ

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 09:40:32 am »
    มา up date หลังจากติดตั้งวานนี้ครับ วันนี้ได้ออกไป run in (จ่ายตลาด) ต้องขอบอกคุณกฤษว่า คุณทำให้รถผมต้องเปลืองผ้าเบรคเพิ่มขึ้น เพราะมันวิ่งไหลลื่นขึ้น เบาตัวขึ้นเวลาเร่งคันเร่ง ก่อนนั้นเวลาใกล้ไฟแดง ระยะที่ต้องผ่อนเครื่องและการเบรค มันเหมือนมีการฉุด (แรงดึงฉุดเครื่อง) คอยช่วยเบรค กดเบรคพอประมาณก็อยู่ แต่หลังติดตั้ง แรงฉุดมันน้อยลง เลยต้องกดแป้นแบรคมากขึ้น

เครื่องเดินเรียบขึ้น เสียงเบาลง เออนะมันรับรู้ได้เลยละ (รถอายุกว่า 23 ปีแล้ว ได้ขนาดนี้ รับได้เลย ถือว่าโอเค ยิ่งทำให้ VW T3 น่ารัก น่าใช้ขึ้นอีกเป็นกอง

ขอขอบคุณ Super DC Filter ที่ทำให้ T3 วิ่งดีขึัน น่ารักขึ้น (เดิมก็รักอยู่แล้ว)
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2013, 09:42:44 am โดย T3 Scout »